Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ บอร์ด Am2 ไม่เกิน2000 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ บอร์ด Am2 ไม่เกิน2000 หน่อยครับ

มีงบอยู่ 2000
    อยากได้บอร์ด am2 ครับ
    -pci-e และ ออนบอร์ด ในตัวเดียวครับ
    -ATX
    แนะนำทีครับ

ขอบคุณมากครับ

วันนึงคนถามประมาณ 2-3 คนได้นะนนี้
    เอ้าอีกรอบ AsRock อยากรู้อีกลอง หากระทู้ เก่า ดู

Comment

AROCK ALIVENF6G-VSTA FSB2000/2D-DRR-II-800 3-Y 1,960 คับ^^

Comment

เพิ่งถอยมา ใช้ am2 4000 บอร์ด asus m2npv-mx
        onboard หมด จากที่เคยประกอบคอมพ์มา ก้อเร็วดีคับ
        ใช้ ram 1 G. bus 800 kingston
        = 2,250 บาท (ที่พิษณุโลกคับ) พอได้นะ เกินมา 250 บาท
        คงไม่แพงไปนะคับ

Comment

AROCK ALIVENF6G-VSTA เน้น Overclock
          Asus M2N-Mx เน้น เสถียน clock ได้ไม่มาก ถ้า Up Bios ล่าสุด ก็ดี
          สรุป เน้นคุณภาพ ยีห่อ Asus
          ถ้าไม่เน้นก็ Asrock ครับ หลายท่านใช้กันเยอะ ส่วนตัวผม M2N-Mx ใช้มา 5 เดือนไม่ดือเลยครับ

Comment

Asrock ALiveNF6G-VSTA ด้วยคนครับ 1,850 บาท

Comment

AliveNF6G-VSTA คับ OC ได้ดีพอสมควร คุ้มดีคับ ^^

Comment

งบไม่แตะ 2000 ดี Asrock Alive
                งบ 2000 นิดๆ ASUS M2NPV-MX

แต่ตอนนี้ผมใช้ ASUS M2NPV-VM อยู่ครับ

Comment

Asrock Alive ครับคุ้มค่าคุ้มราคา

Comment

แนะนำ Alive เหมือนกันครับ เพราะคุ้มocได้เยอะคับ ราคาไม่ถึง2kหรอกคับ

Comment

ถ้าไม่ OC ควรใช้อันไหนดีอ่ะคับใช้นานอ่ะคับคู่กับ amd2 x2 4000+
                      จะไปถอยเหมือนกาน อิอิ ^^"

Comment

m2n คับ

Comment

ตามบนเลยคับ เน้นๆ

Comment

Working...
                          X