Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามพี่ๆหน่อยครับ เรื่องเอาNBมาโหลดบิท24ชม.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามพี่ๆหน่อยครับ เรื่องเอาNBมาโหลดบิท24ชม.

พี่ๆโหลดบิทกับNB ไม่ทราบว่าพี่ปิดฝาเครื่องไหมครับ หรือเปิดฝาเครื่องทิ้งไว้หรือครับ แล้วเราจะทำยังไงให้มันเย็นลงได้บ้างครับ เพราะผมกลัวมันจะพังครับ แต่จำใจต้องทำ เพราะมันประหยัดไฟกว่าครับ

พี่ๆช่วยเเนะนำทีนะครับ ขอคุณครับ

โหลดทิ้งไว้แต่ให้มันดับจอเอา

Comment

ขอสเป็กตัวเครื่องด้วยนะครับ ระวังเรื่องความร้อนด้วย แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยมีปัญหานะครับ

Comment

ผมเปิด 24 ชม โหลดตลอด

ไม่แนะนำให้ พับฝาจอปิดไว้นะ เพราะ เด๋วจอจะเป็น รอย คีย์บอร์ดเอาอ่ะงัป

Comment

24 ชม.สบายมากครับ....

Comment

ผมเปิด 24 ชม. + ปิดจออ่า s41

Comment

ยืนยัน ไม่เสียง่ายๆนะ
              เปิดตลอด ปิดจอ

Comment

ผมว่าหาพัดลมมาช่วยระบายความร้อนด้วยก็ดีนะครับ เอาที่ตรงกับช่องระบายความร้อน หรือทำเองเลย

Comment

Originally posted by pongzen View Post
                  ผมว่าหาพัดลมมาช่วยระบายความร้อนด้วยก็ดีนะครับ เอาที่ตรงกับช่องระบายความร้อน หรือทำเองเลย
                  ขอบคุณพี่ๆมากเลยนะครับ

ว่าเเต่ พัดลม เราทำเองได้หรือครับ ทำไงครับพี่ บอกหน่อยนะครับ

Comment

ไม่ได้ปิดมาจะเดือนอยู่แล้วเหอๆ
                    ปิดจอ(แต่ไม่ได้พับจอลงมานะ)ตั้งให้อยู่ในmode battery maximizeในnhc(ให้ใช้น้อยที่สุดจะได้ไม่ร้อน)
                    แล้วก็ยกเครื่องสูงขึ้นมาสักหน่อย(ให้ลมผ่านใต้ท้องได้)
                    พอและ

Comment

ไม่น่าเป็นอะไรมากนะถ้ารุ่นใหม่ๆ cpu มันฉลาดนิ่ ถ้าไม่ได้ใช้งานอะไรมันจะปรับลดความเร็วของมันลงมาเอง มันก้อไม่ร้อนมากหรอก ปิดหน้าจอ แต่ไม่ต้องพับฝาลงมา หาแผ่นระบายความร้อนมารองข้างใต้ก้อไม่เปงไรแล้ว

Comment

จิงๆ ถ้าจะเอามาโหลดบิทโดยเฉพาะนี่ น่าจะซื้อ Bt-Box มากกว่านะครับ โหลดสบาย ไม่้ต้องกัวคอมพัง ไม่เปลืองไฟ ไฟดับเนตตัดต่อการดาวโหลดได้ ราคาสี่พันกว่าบาทยังไม่รวมhdd

Comment

ไม่ต้องห่วงครับ ไอ้สาด A6T ของผมมานเคยโหลดมา3วันติดไม่มีแฮงค์

Comment

ผมว่าเค้าหมายถึง พับ จอนะงัป

ถ้าพับจอจะทำให้ ความร้อนลอยตัวไปอยู่ที่ จอ แล้วจะทำให้ เป้น รอย คียบอร์ดเอาได้

Comment

Working...
                            X