Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 8600GT XXX VS HD2600XT DDR4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 8600GT XXX VS HD2600XT DDR4

XFX 8600GT XXX VS HD2600XT DDR4
    อันใหนแรงกว่าครับท่าน

xxx แรงกว่าหน่อยนะครับ ผมเดา ถ้าวัดด้วยคะแนน เคยลองแต่ 86xxx ยังไม่เคย 26ddr4 สักที

แค่ถ้า x1950PRO ละก็ อิอิ
    Last edited by wikorn; 6 Oct 2007, 14:39:36.

Comment

ว่าด้วยเรื่องแรงต้อง 8600 กินหน่อยๆ เรื่องภาพที่เน้นด้านสีสันความชัดเจนก็ถุกพัฒนาขึ้นมากโดยไดร์เวอร์บางตัวได้มาแก้ไขในส่วนนี้ได้ดีพอสมควร แต่อาจสู้ทาง ATI ไม่ได้ แต่ก็เป็นรองไม่มากหละนะ

Comment

GF8600GT แรงกว่า แต่ผมว่า ต่างจาก HD2600XT ไม่มาก ส่วนตัวเลือก HD2600XT สีสวยสด

Comment

เห็นว่า 2600 ใช้กับวิสต้าแล้วดีขึ้นมาก แต่ไม่รู้จะแรงกว่า 8600 รึป่าว

ใครช่วยเทสทีคับ

Comment

ช่วงนี้อะไรๆก้อ vs กัน^^อยากได้ การ์ดสีแดงซักใบจัง
            ปล. hd2400 กับ hd2600 ต่างแค่เรื่องความเร็วใช่ปะคับ
            ถ้าจะเอามาไว้ดูหนัง เล่น hd2400 ก้อพอใช่ปะคับ
            เห็น spark ขายไม่ถึง 2 พัน คิดว่าไงดี^^

Comment

คู่นี้ถ้าเป็นนักมวยคงถูกจับมาต่อยกันทุกวัน หุหุหุๆๆ.....

Comment

สูสีต่างกันไม่มาก ( GF8600GT แรงกว่า นิดๆ )
                แล้วแต่ความชอบได้แรงทั้ง 2 ตัวเลย

Comment

ถ้าคะแนนนั้น 2600 สู้ไม่ได้เลยครับแต่ถ้าเล่นเกมจริงๆแล้วพอๆกันครับ 8600 อาจจะลื่นกว่าบ้างแต่ก็มีกระตุกแต่ 2600 นั้นอาจจะดูอืดๆบ้างแต่ไม่กระตุกครับส่วนสีสันนั้นขอบอกว่า 8600 เป็นรองมากครับ 2600 สีสดกว่าจริงๆรวมถึงเรื่องการดูหนังด้วยครับ 2600 นั้นดีกว่ามากในเรื่องความคมชัด 8600 นั้นภาพจะสว่างมากเกินไปและไม่ค่อยคมเท่าไหร่ครับ ส่วนการที่ใช้บน Vista นั้นลื่นกว่า XP ทั้งคู่แหละครับเหมือนกับว่า driver ที่ออกมาให้ใช้บน vista นั้นดีกว่าหรือไม่ก็ os มีการเรียกใช้งานการ์ดกับซีพียู Dual core ได้ดีกว่าครับเลยทำให้รู้สึกลื่นกว่าแต่ถ้าถามว่าตอนนี้เลือกตัวไหนดีคงต้องให้ท่านถามตัวเองครับว่าใช้งานด้านไหนบ้างเพราะถ้าเน้นที่เกมส์ก็เลือก 8600 ก็จะเหมาะกับท่านมากกว่าครับแต่ถ้าใช้งานจับฉ่าย ดูหนัง เล่นเกมส์ด้วยก็เลือก 2600 ครับแต่เท่าที่ผมใช้มาผมคงบอกว่าประทับใจ 2600XT DDR4 มากกว่าครับ

Comment

Originally posted by chillchill View Post
                    ถ้าคะแนนนั้น 2600 สู้ไม่ได้เลยครับแต่ถ้าเล่นเกมจริงๆแล้วพอๆกันครับ 8600 อาจจะลื่นกว่าบ้างแต่ก็มีกระตุกแต่ 2600 นั้นอาจจะดูอืดๆบ้างแต่ไม่กระตุกครับส่วนสีสันนั้นขอบอกว่า 8600 เป็นรองมากครับ 2600 สีสดกว่าจริงๆรวมถึงเรื่องการดูหนังด้วยครับ 2600 นั้นดีกว่ามากในเรื่องความคมชัด 8600 นั้นภาพจะสว่างมากเกินไปและไม่ค่อยคมเท่าไหร่ครับ ส่วนการที่ใช้บน Vista นั้นลื่นกว่า XP ทั้งคู่แหละครับเหมือนกับว่า driver ที่ออกมาให้ใช้บน vista นั้นดีกว่าหรือไม่ก็ os มีการเรียกใช้งานการ์ดกับซีพียู Dual core ได้ดีกว่าครับเลยทำให้รู้สึกลื่นกว่าแต่ถ้าถามว่าตอนนี้เลือกตัวไหนดีคงต้องให้ท่านถามตัวเองครับว่าใช้งานด้านไหนบ้างเพราะถ้าเน้นที่เกมส์ก็เลือก 8600 ก็จะเหมาะกับท่านมากกว่าครับแต่ถ้าใช้งานจับฉ่าย ดูหนัง เล่นเกมส์ด้วยก็เลือก 2600 ครับแต่เท่าที่ผมใช้มาผมคงบอกว่าประทับใจ 2600XT DDR4 มากกว่าครับ
                    ผมขอ copy คำพูดไว้ตอบ เวลาคนมาเกี่ยวกับประเด็นนี้นะครับ ท่าน chillchil ตอบได้ดีมากเลยครับ แต่้เวลาตอบผมจะให้เครดิต คุณ chillchil นะครับ อย่างไรขออนุญาตินะครับ จะให้เครดิตท่านchillchil ในการตอบทุกครั้งครับ
                    Last edited by sync713n; 7 Oct 2007, 12:39:56.

Comment

Originally posted by PANSA View Post
                      คู่นี้ถ้าเป็นนักมวยคงถูกจับมาต่อยกันทุกวัน หุหุหุๆๆ.....

Comment

ของหมดเลยได้ เป็น HD2600XT 512MB DDR3 มาครับ T_T
                        ไม่เป็นไร เล่นๆไปก่อนเดียวค่อยเปลี่ยนครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                          ช่วงนี้อะไรๆก้อ vs กัน^^อยากได้ การ์ดสีแดงซักใบจัง
                          ปล. hd2400 กับ hd2600 ต่างแค่เรื่องความเร็วใช่ปะคับ
                          ถ้าจะเอามาไว้ดูหนัง เล่น hd2400 ก้อพอใช่ปะคับ
                          เห็น spark ขายไม่ถึง 2 พัน คิดว่าไงดี^^
                          ต่างกันที่ 2400 64 บิทด้วยครับ 2600 128 บิท

ดูหนัง 2400 ก็งามแล้วครับ^^

Comment

ส่วนตัวเลือก 8600

Comment

Originally posted by chillchill View Post
                              เรื่องความสดของสี8600ไม่แพ้หลอกคับถ้าปรับเป็น แล้วที่บอก8600เล่นบนvistaลื่นกว่าxpส่วนใหญ่ที่ว่าเกมส์ไหนเหรอคับ เพราะที่ผมลอง Bioshock กับ lostplanet รู้สึกบน xp จะลื่นกว่าเห็นได้ชัด

Comment

Working...
                              X