Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีป้องกันการเล่น Internet, MSN, Camfrog

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีป้องกันการเล่น Internet, MSN, Camfrog

ช่วยเหลือผมด้วยครับ จะ lock ที่เครื่องลูกของระบบครับ
    1.อยากทราบวิธีป้องกันการ Install โปรแกรมลงเครื่องแบบ 100 % เลยอะครับ
    2.ป้องกันการเล่น Internet, MSN, Camfrog, แบบให้ใช้ทำงานอย่างเดียว รับส่ง mail จาก ms outlook และ out look express ได้
    3.เป็น lan แบบ auto IP ครับ

(ไม่มี Firewall แบบ hardware นะครับ)

ขอบคุณมากเลยครับ

ลองเอาตัวข้างล่างลายเซ็นต์ผมไปลองเล่นดูไม่ครับ อาจพอช่วยได้บ้างนะ....

Comment

ผมเคยทำแบบ Domain นะ เวลาแก้ไขเครื่องก็ Login เป็น Admin แต่ก็ Lock ได้ระดับหนึ่ง อาจจะไม่หมด

Comment

เท่าที่รู้มาคือ บล็อกพอร์ตครับ

Comment

Originally posted by mod_ngam View Post
          ช่วยเหลือผมด้วยครับ จะ lock ที่เครื่องลูกของระบบครับ
          1.อยากทราบวิธีป้องกันการ Install โปรแกรมลงเครื่องแบบ 100 % เลยอะครับ
          2.ป้องกันการเล่น Internet, MSN, Camfrog, แบบให้ใช้ทำงานอย่างเดียว รับส่ง mail จาก ms outlook และ out look express ได้
          3.เป็น lan แบบ auto IP ครับ

(ไม่มี Firewall แบบ hardware นะครับ)

ขอบคุณมากเลยครับ
          ถ้าต้องการใช้ firewall แนะนำให้ทำ firewall แบบ computer firewall น่ะคับ

เพราะมันกำหนดเงื่อนไข (rule) ได้ แต่ถ้าใช้ router เป็น firewall จะค่อนข้างยุ่ง ๆ นิด ๆ

1. ใช้ gpedit.msc สิคับ แต่ลำบากหน่อย เพราะต้องทำทุกเครื่อง
          แต่ถ้า ghost ต้นแบบไว้ จะล๊อคทุกอย่าง จะเปิดดู drive ไม่ได้ เข้าอะไรไม่ได้
          ตามเราสั่งหมดเลย เสียอย่างเดียว มันต้องทำเครื่องต่อเครื่อง
          ก็จะได้เหมือนกันหมด
          2. ไม่ยาก เข้าระบบ proxy block internet ให้หมด ระบบเมล์ใช้ mail server intranet ถ้าต้องการส่งออกไปด้านนอกก็กำหนดเป็นคน ๆ ไป
          3. จะเอาแบบไหนคับ router เป็นตัวจ่าย หรือ server เป็นตัวจ่าย แต่ผมแนะนำ
          fix ip ดีที่สุดคับ เหนื่อยหน่อย แต่จะรวมถึง ข้อ 1 และ 2 ไปด้วย

หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติม add มาคุยกันได้คับ ผมยินดีให้ความรู้

ultrabbb@gmail.com

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ ทุก ๆท่าน งั้นผมขออนุญาต add เลยนะครับ

Comment

Working...
            X