Announcement

Collapse
No announcement yet.

^^ถามเรื่องการ์ดจอ onboard ของ asrock aliveNF6 vsta หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^^ถามเรื่องการ์ดจอ onboard ของ asrock aliveNF6 vsta หน่อยคับ

เห็นหลายๆกระทู้บอกว่า ตัว ชิบการ์ดจอ มันร้อนมาก ต้องใส่sinkเพิ่ม ผมอยากเห็นรูปsink หน่อยคับ เผื่อจะไปซื้อ จะได้ซื้อถูกกลัวซื้อผิดคับ แล้วถ้าใส่การ์ดจอ แล้วจำเป็นต้องติด sinkเพิ่มไหมคับ

ขอบคุณมากคับ

ขอถามต่อด้วย ว่ามันเล่น DOTA ใด้ป่ะครับ

Comment

ได้ครับ ผมเคยเอาเอาการ์ดจอออกแล้วไปใช้ออนบอด เล่นได้นะแต่ต้องปรับกลางๆหน่อย เรื่องsinkนี้ร้อนครับ
      แต่ถ้าสบายใจก็เปลียนเลยก็ได้

Comment

เล่นได้แต่ไม่ลื่น นะ

Comment

ซื้อsinkมาติด ผมว่าซื้อvga มาดีก่านะ ราคามือสองใกล้ๆกับราคาsink เลย

Comment

ใครได้ลองเปลี่ยนดูแล้วบ้างอะครับ ตัวนนี้ใส่ได้รึป้าวอะ เห็นว่าไม่แพงมาก แล้วงานน่าจะดีกว่าของเดิม
            http://www.tkcom99.com/product_detai...=8&s_cat_id=49

Comment

ชิบออนบอด ร้อนอยู่แล้วครับ ส่วนเรื่องซิงค์ เป็นผม จะโมเอาเองนะ คิดว่าจะเอา ซิงค์ 478 กะ 462 เหลือๆอยู่มาติดเอาครับ

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

ต่อเครื่องให้เพื่อน ผมเอาซิ้งค์การด์จอ ที่มีพัดลม เป็นซิ้งค์รูปเปลวเพลิงสีเงิน มาใส่แทน
                  ก้านล็อคติดบอร์ด สามารถติดตั้งลงไปแทนซิ้งค์เดิมได้ทันที เพียงแต่ต้อตัดแต่งให้พ้น ตัว C. นิดนึง

ไม่งั้นก็พัดลมซิ้งค์แบบการ์ดจอครับ ใส่แทนได้ทันทีเหมือนกัน

Comment

ผมใส่การ์ดจอแยกมันก็ยังร้อนเท่าเดิมเลยครับ

Comment

vga onboard ตัวนี้มังกี่ bit เหรอคับ

Comment

ไม่ 32 ก็ 64 ละครับ

Comment

ไบออสใหม่ออกแล้วนะครับรองรับ Phenom ด้วย
                          mirror
                          ftp://www.asrock.com/bios/AM2/ALiveN...A(2.00)Win.zip
                          ftp://download.asrock.com/bios/AM2/A...A(2.00)Win.zip
                          ftp://europe.asrock.com/bios/AM2/ALi...A(2.00)Win.zip

Comment

ทำไมในเวปมันไม่มีให้ rev 2.0

Comment

เหอ ๆ

Comment

Working...
                              X