Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลง Xp กับNotebook HDD sata ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลง Xp กับNotebook HDD sata ยังไงครับ

ผมมีเครื่อง Compaq presario c700 มันมองไม่เห็น HDD เลย เเล้วพอกด Enter จะลงวินโดว ขึ้นหน้าจอฟ้ามาเลยอะครับ เเล้ว Drive a: ผมก็ไม่มี จะทำยังไงดีครับผม จะลง XP ใหม่

ลองเปลี่ยนแผ่น XP แผ่นใหม่ดูครับ
    ผมลงวินโดวส์ให้เพื่อนผม (โน๊ตบุ๊ก) 2 เครื่อง มีบางแผ่น XP ผมลงไม่ได้ก็มีครับ
    แค่เปลี่ยนแผ่น เวอร์ชั่นใหม่ก็ลงผ่านได้ทันที อะ

Comment

ตอนผมใช้เครื่องของ Compaq แผ่นซอฟแวร์ของมันจะป้องกันเครื่องระดับหนึ่ง ผมเลยเอาแผ่นเถื่อนมาเล่น แล้วหาโหลด Driver ทางเน็ต แต่อาจจะมีปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์ได้ ณ ปัจจุบัน ไม่รู้เหมือนกัน ไม่ได้ใช้มานาน รอท่านต่อไปมาตอบละกัน

Comment

เห้ออเหลือจะทน 2 แผ่นก็เเล้ว Vista มาได้ซะงั้น อยากได้ xp

Comment

เครื่องแบรน์ก็แบบนี้แหละครับ เคยเจอปัญหาแบบนี้บ่อยเหมือนกัน เหมือนๆมันจะฟิคตัวโปรแกรมไว้มั้ง หา OS มาเล่นกับมันยากหน่อยๆ แต่มันต้องมีซักแผ่นที่ได้หละน่า หุหุ

Comment

พันทิพเลยครับ บอกว่าที่ร้านว่าเอาแบบไม่โม IE6 ลง HDD sata2 ไปเลยครับ กันเหนียว

Comment

มันต้องไปปิด ระบบอะไรซักอย่างของ sata อะคับลองเข้า bios ไปปรับดู
              XP มันมองไม่เห็นHDD ที่ใช้ระบบใหม่นั้น

Comment

Working...
              X