Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าลำโพง2คู่ที่ไม่เหมือนกันมาเสียบเป็น4CH speakerได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าลำโพง2คู่ที่ไม่เหมือนกันมาเสียบเป็น4CH speakerได้มั้ยครับ

คือว่า ผมใช้2.1 เป็นลำโพงปรกติอยู่แล้ว แล้วนึกอยากเอาลำโพงมีซับในตัว ที่มันว่างๆมาใช้เป็นrear speaker แล้วมันจะมีผลยังไงบ้างอ่ะครับ ประมานว่า เสียงมันจะตีกันมั้ย คุณภาพเสียงจะตกลงมั้ย อะไรประมานเนี้ยคับ คือว่า2.1ผมเพิ่งซื้อ แต่rearมันของเก่าๆ ช่วยบอกทีว่าควรเอามาเสียบมั้ย

ผมมือใหม่คับ ขอบคุนล่วงหน้าคับ

4.2chทำไมเถอะครับเสียงไม่ตีกันหรอก

Comment

เหมือนจะได้นะครับ เห็นเคยมีคน post วิธีไว้ด้วย อยู่ใน board นี่แหละ

Comment

ลองดูแล้วคับเสียงไม่ตีกัน แต่ปัญหามันคือไอลำโพงตัวเก่าอ่ะข้างซ้ายที่มีปุ่มพาวเวอร์และที่ปรับเสียงมันจะเสียงแตกๆเวลาเปิดดัง -*- และข้างขวาก็อื้อๆเหมือนมันไปดังอยู่ในห้องน้ำ -*- สรุปผมถอดออกแล้วก็กลับมาฟัง 2.1 เหมือนเดิม ขอบคุนทุกท่านคับ

Comment

ทำไงอ่ะ

อยากลองๆๆ

Comment

ได้ครับ
            ก้เสียบช่อง rear ตามปกติได้เลย (เสียบเหมือนคู่หน้า เพียงแต่ลำโพงชุดหลังเราเสียบเข้าที่ช่อง rear ในซาวการ์ด)

แต่ต้องคอยปรับ vollume ลำโพงทั้ง 2 ชุดให้เสียงมันกลืนกัน
            แล้วก็หาจุดวางซับทั้ง 2 ตัวให้ดี

ไม่ยากครับ

Comment

ทำแล้วไม่มีเสียงอ่า

Comment

Working...
              X