Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาประจำวัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาประจำวัน

คือจะลง วินโดว์ ใหม่อ่ะครับ

แล้ว พอลง แล้ว มันขึ้นมาอย่างงี้

เป็น มา 3 แผ่นแล้วครับ

แผ่นแรกเป็น XP Student

อีก2แผ่นเป็น XP แบบ ใส กิ๊ง ไม่มีโมไรเลยก็เป้น

อยากถามมันเปนอะไรครับ T^T

ช่วยแก้ทีนะครับ

HDD เป็น SATA อ่ะครับ เกี่ยว หรือเปล่า ถ้าเกี่ยวจะต้่องทำยังไงบ้างอ่ะครับ ตอนนี้ไม่มีแผ่นของ HDD แล้่วอ่ะครับแหะๆ

ลองถ้าแผ่นวินโดใหม่ๆ ที่มันใส่พวกไดร์เวอร์ของ sata มาให้ แล้วลงใหม่ดูครับ ผมว่าอาจเกี่ยวก้ได้

Comment

น่าจะเป็นที่ CD Drive ครับ
      Drive G ใช่ CD Drive อะปาว นะ
      ท่าทางจะมีปัญหา เปลี่ยน CD Drive ตัวอื่นลงวินโดวส์ดูครับ

Comment

ทั้งไดร์ ทั้งสายแพร ทั้งแรม
        ลองเช็คดูครับ

Comment

เปลี่ยน Drive CD ซะ

Comment

ถ้าคิดว่าเกี่ยวกับDriveนะ ถ้ายังไม่มีเปลี่ยนลองบังคับให้มันอ่านช้าลงครับ ช่วยได้บ้างกรณีDriveใกล้จะเสียชีวิต หรือกรณีเเผ่นมีปัญหาครับ

Comment

เปลี่ยนแล้วครับ มันก็เหมือนเดิมเลยครับ = =

Comment

อ่อลืมบอกว่า ผม ลองเปลี่ยน CD DRIVE แล้ว ก็ไม่ได้ครับมันก็ขึ้นเหมิือนเดิมเป๊ะเลยครับ = =ผมเสียแผ่นเปล่าไป 3-4 แผ้นแล้วนะ= =

Comment

บอร์ดอาจเสียเคยเป็นอยู่

Comment

Working...
                  X