Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง Trainer ของเกมส์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง Trainer ของเกมส์ครับ

ไอพวก Trainer +1 +2 +3 +4 นี่มันคืออะไรหรอครับ แล้วมันมีมากสุดเท่าไหร่

ขอบคุณมากครับ

+1 ก็คือ โกง 1 อย่าง
    +2 โกง 2 อย่าง
    +3 ก็เหมือน ๆ กัน ไล่กันไปเรื่อย ๆ

มากสุดเท่าไหร่ก็แล้วแต่ พวก cracker จะแกะ code เอานะ

Comment

แล้วพวกที่ไม่มี + ละครับ

Comment

ก็คงจะหมายความว่าไม่มีการ MOD เพิ่มล่ะมั้งครับ

Comment

งงครับ ไม่มีการ MOD เพิ่มหมายความว่าไงครับ - - (ผมรู้ว่า MOD หมายความว่าไงแต่ไม่เข้าใจประโยคนีั้กับคำถามที่ถามไปงะครับ)

Comment

ผมงงกับคำถามอ่ะ

Comment

Originally posted by bankbonkbank View Post
              งงครับ ไม่มีการ MOD เพิ่มหมายความว่าไงครับ - - (ผมรู้ว่า MOD หมายความว่าไงแต่ไม่เข้าใจประโยคนีั้กับคำถามที่ถามไปงะครับ)
              ก็จกขท.เค้าถามว่า เกมส์ที่มี Trainer น่ะครับจะมีต่อท้าย +1 +2 +3 อะไรเงี้ยอ่ะครับ(ต้องคนใช้เทรนเนอร์ครับถึงรู้เอิ้กๆ) มันหมายความว่าอย่างไรเช่น "Trainer NFS:CB+2" มันก็หมายความว่า เทรนเนอร์ตัวนี้ใช้กับเกม NFS:cb แล้วใยตัวเทรนเนอร์สามารถใช้โกงได้ 2 อย่าง เช่น เพิ่มตัง กับ Unlock Car ไงครับ เข้าใจยังอ่ะ

ถ้ายังไม่เข้าใจลองไปหาเทรนเนอร์ดูละกันครับ

ส่วนเทรนเนอร์ที่ผ่านการ MOD หมายถึง เทรนเนอร์ที่ใส่เพิ่มเติมเข้าไปจากตัวเดิมน่ะครับ เช่น PiZZaDoG ที่เค้าชอบผลิตเทรนเนอร์ออกมาแทบทุกเกม(ที่ดังๆ) ซึ่งตัวแรกออกมาเช่น Tranier NFS:cb 1.0 เพื่อให้ทันกับ USER บางคนที่อยากได้ตัวโกงเร็วๆ และเค้าก็จะพัฒนาเพิ่มความสามารถของเทรนเนอร์ไปเรื่อยๆ โดยออก Tranier NFS:cb+2 +3 +4 ออกเพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆ แล้วแต่ว่าคนที่ทำเค้าจะจับค่า(ตัวเลขฐานข้อมูลภายในเกม)อะไรในตัวเกมส์แล้วสามารถแก้และดึงค่านั้นมาใส่ในเทรนเนอร์ของเค้าครับ

อันนี้ตามความเข้าใจของผมนะครับ เพราะผมเองก็เคยใช้โปรแกรมดักค่าแล้วเอามาใช้เองน่ะ แต่ตอนนี้ม่ะได้ทำแล้วเพราะไม่ค่อยได้เล่นเกมละครับ ทำแต่งาน -*-

Originally posted by qbert View Post
              ผมงงกับคำถามอ่ะ

Comment

เป็นตัวโกงเกมครับ ใครอยากได้อะไรขอมาได้คับ +1 ก็คือมีโกง 1 อย่าง +2 ก็มีโกงสองอย่าง อย่างที่คุณ กบในกะลาบอกนะคับ

Comment

ก็งงอยู่ดีคับ เผอิญไม่เคยเจออ่ะคับ แบบNFS:CBนี่ผมก็เคยเล่นแต่ในPS2นิดเดียวเอง(ไม่ค่อยประทับใจ) ช่างมันเหอะคับ ไม่เป็นไร ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยอธิบายนะคับ

Comment

ผมนึกออกล่ะแหะๆ ตะกี้เข้าไปดูในเกมส์ก็บปปี้เวอล์ เห็นพอดีเลย เหอะๆ

Comment

Working...
                    X