Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ IPS AOC iF23 ในคาคา 4360 รับประกัน3ปีนี้นะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

น่าสนใจ มาก response time 6 ms มีผลกระทบมากรึป่าวครับ

ลังเลเลย กำลังจะไปเอา ss ex2020

Comment

ใครทราบบ้างครับว่า รุ่น LED 24'' E2440V panel เป็นระบบอะไร ? ใช่ ips หรือเปล่าครับ ?.....

Comment

ถ้าเอามาเล่นเกมส์จะมีผลไรอะไรมากรึเปล่า 5ms กับ 6 ms แล้วค่า Contrast ของ 24" 2M : 1(TN) แต่ 23" 100000 : 1 (IPS) จะมีผลแตกต่างกันอย่างไรครับ

Comment

Originally posted by nasn1916 View Post
          ถ้าเอามาเล่นเกมส์จะมีผลไรอะไรมากรึเปล่า 5ms กับ 6 ms แล้วค่า Contrast ของ 24" 2M : 1(TN) แต่ 23" 100000 : 1 (IPS) จะมีผลแตกต่างกันอย่างไรครับ
          5ms ของจออื่นๆน่าจะเป็นเวลาของสีดำนะครับ
          6ms ของ iF23 อ่านสเปคแล้วเข้าใจว่าเป็นสีเทา ถ้าเป็นสีดำน่าจะเยอะกว่านี้อีกครับ

Comment

ผมลองไปซื้อมาใช้แล้ว เอามาเล่นเกมส์ ก็ไม่ได้แตกต่างอะไร สีสันสวยงาม ชัดเจนมาก ตอนแรกไปยืนเทียบกับSamsung LG ก็ดันดูไม่ออกอันไหนดีกว่า มันสวยไปหมด

แต่พอลองใช้จริง สำหรับผมประทับใจมากเลยทีเดียว สีขาวไม่แสบตา การตอบสนองของจอภาพดี ผมลองเทสเล่นFIFA11 ปกติ ลื่นไหลดีไม่มีอาการผีหลอก (ผมอาจจะตั้งสมาธิกับเกมส์มากไปหน่อยก็ได้มั้ง)

ก่อนซื้อพนักงานถามผมว่า LCDนะ (ประมาณว่า เอาLEDดีกว่ามั๊ย) แต่ด้วยความอยากลองเลยจัดมาทันที IF23 พอใช้จริงสำหรับผมดีกว่าLEDซะอีก นอนดูหนังก็สบายหันหัวไปหนุนตักคนข้างๆไม่มีปัญหาว่าจะมองไม่ชัด อิอิ

Comment

เพิ่งซื้อมาเหมือนกันโดยรวม คุณภาพสมราคามาก จอแข็งแรงดีครับ แต่ไม่ชอบอยู่อย่างเดียวเวลากดเปิดต้องกดแช่ประมาณ3วินาทีครับ

Comment

สวยอยากได้

Comment

แบบนี้สิถึงเรียกว่าตีตลาดของจริง อิอิ

Comment

Originally posted by ratio View Post
                    เพิ่งซื้อมาเหมือนกันโดยรวม คุณภาพสมราคามาก จอแข็งแรงดีครับ แต่ไม่ชอบอยู่อย่างเดียวเวลากดเปิดต้องกดแช่ประมาณ3วินาทีครับ
                    ตอนแรกเล่นทำงงไปเลย กว่าจะปิดหน้าจอได้ แต่ประทับใจมาก เมื่อคืนเอาไปเล่นFIFA เพื่อนๆนั่งเชียร์นั่งดูได้ทุกมุมยังกับดูทีวี เอาไปดูหนังก็ดีไม่แพ้กัน คุ้มค่าเกินราคา

Comment

เพิ่งซื้อมาเหมือนกัน.....อยากช่วยโปรโมทให้รุ่นนี้หน่อย...ยอมรับครับเป็นจอที่คุ้มสุดๆในราคานี้....ดูหนังเล่นเกมส์เยี่ยมเลยครับ....ส่วนที่โดดเด่นคือเอามาทำงานด้านกราฟฟิคโอเคมากครับ...

แสดงสี...การไล่โทน...ได้ใกล้เคียงจอของแอปเปิ้ลมาก(แต่ต้องปรับตั้งค่าหน่อยนะครับ).....ขอติ...หน่อยก็แล้วกัน...ดีไซน์รูปทรงกับตำแหน่งปุ่มปรับไม่ค่อยสวย...(แต่ก็ไม่ขี้เหร่อะไรมากมาย)..ขาดพอร์ท HDMI...

นอกนั้นคุ้มค่ามากมาย......

Comment

วันนี้เห็นอยู่ที่พาราไดซ์ แต่ไม่ได้ดูราคา เด่วกลับไปดูใหม่ดีกว่า

Comment

ปกติHDMI ก๋ไม่ได้ใช้อยู่แล้ว ใช้DVIก็ได้เสียงต่อลำโพงเอาไม่ได้ยากเย็นอะไร(สำหรับผม) HDMIมีมันก็ดีเผื่ออนาคตข้างหน้า แต่ไม่มีบางทีก็ไม่ได้เสียหายอะไร ยังไงซะวันข้างหน้าอีกอาจจะซื้อจอใหม่เล่นแล้วก็ได้ ผมไม่หวังมีHDMIไว้ต่อพวกPS3 Xbox เพราะว่าแค่Comยังแทบจะไม่มีปัญญาใช้ของเทพๆเลย อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึง อิอิ

ลองดู ลองคิดแล้วกันครับ Port HDMI ที่หายไป กับราคา 4500 คุณภาพคับจอ (ใช้ดีเลยบอกต่อ)

Comment

Originally posted by utwo View Post
                            เพิ่งซื้อมาเหมือนกัน.....อยากช่วยโปรโมทให้รุ่นนี้หน่อย...ยอมรับครับเป็นจอที่คุ้มสุดๆในราคานี้....ดูหนังเล่นเกมส์เยี่ยมเลยครับ....ส่วนที่โดดเด่นคือเอามาทำงานด้านกราฟฟิคโอเคมากครับ...

แสดงสี...การไล่โทน...ได้ใกล้เคียงจอของแอปเปิ้ลมาก(แต่ต้องปรับตั้งค่าหน่อยนะครับ).....ขอติ...หน่อยก็แล้วกัน...ดีไซน์รูปทรงกับตำแหน่งปุ่มปรับไม่ค่อยสวย...(แต่ก็ไม่ขี้เหร่อะไรมากมาย)..ขาดพอร์ท HDMI...

นอกนั้นคุ้มค่ามากมาย......

ใช้ดีแล้วบอกต่อครับ ++

Comment

Originally posted by speed99 View Post

Serie Luvia AOC E2237FWH
                              ถ้า aoc นำ led 22 นิ้วตัวนี้เข้ามาละก็ ทั้ง lg sumsung งานเข้าครับ

Comment

Originally posted by nasn1916 View Post
                                ปกติHDMI ก๋ไม่ได้ใช้อยู่แล้ว ใช้DVIก็ได้เสียงต่อลำโพงเอาไม่ได้ยากเย็นอะไร(สำหรับผม) HDMIมีมันก็ดีเผื่ออนาคตข้างหน้า แต่ไม่มีบางทีก็ไม่ได้เสียหายอะไร ยังไงซะวันข้างหน้าอีกอาจจะซื้อจอใหม่เล่นแล้วก็ได้ ผมไม่หวังมีHDMIไว้ต่อพวกPS3 Xbox เพราะว่าแค่Comยังแทบจะไม่มีปัญญาใช้ของเทพๆเลย อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึง อิอิ

ลองดู ลองคิดแล้วกันครับ Port HDMI ที่หายไป กับราคา 4500 คุณภาพคับจอ (ใช้ดีเลยบอกต่อ)

Comment

Working...
                                X