Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยังจำกันได้รึเปล่า ตัวแรงในตำนาน Celeron300A

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

555..ของผม Cel 500@560 ตอนนั้นแรงมาก ราคาตอนนั้นพอๆกับ core2 เลยละครับ ตอนนี้ยังอยู่ แล้วก็ Pentium MMX 166 MHz HDD 1.2 GB RAM 49 MHz VGA 2 MHz สุดหรู จำได้ว่าตอนนั้นราคาประมาณ
    3 หมื่นกว่า ตอนนี้ยังเก็บไว้เป็นอนุสรย์ ฮิฮิ..

Comment

ของผมก็มีเครื่องนึงครับใช้เล่นอยู่บ่อยๆcel 500ครับ ยังใช้ได้ดีอยู่เลยครับ

Comment

CPU Celeron300A ผมประกอบใช่เองเครื่องแรกเลยครับ กับ M/B Asus P2B-F แรงสะใจ ตอนหลังได้ CPU 433 MHz มาแทน 300A ตอนนี้ก็ยกให้หลานใช้งานไปแล้ว (ผมใช้อยู่ประมาณ 7 ปีแน่ะ ใจเย็นๆ ไม่เน้นเกมส์ ไม่เน้นโปรแกรม) ยังคิดถึงกันอยู่ครับ

Comment

^ ^เก๋า เก๋า เลยเชียว
          ผม ทันยุค486 ช่วงก่อน Pentium I หุหุ 75 Mhz OC ที่บอด ไปได้แค่ 120 MHZ เอง
          แต่ผมยางม่ะแก่หรอกน้า 55 ตอนที่เล่นตัว นี้ แค่ 8 ขวบเอง

Comment

Hardware จะล้นโลก
            ถ้ารุ่นใหม่ๆ ยังออกมาเรื่อยๆ
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Asus P2B 440BX ตัวนี้เลยครับ M/B ตัวแรกที่ใช้เงินตัวเองซื้อมาใช้เอง ยังคิดถึงอยู่เลย รักแรกเลยครับ

Comment

ของผม pentium 133 คล๊อกเป็น 233 ครับ

Comment

ยุคนั้น ผม เล่น Cyrix อย่างเดียว

Comment

555 วัดอายุกันอีกแล้ว
                    300A 100*4.5 นิ่งๆเลยครับ ตอนนั้นลากบน Abit BH-6 ครับ

Comment

นั่นนะสิ ยังคงจำได้ เพิ่งรู้จักการ OC ด้วยตัวเองก็ตอนนั้นละครับ

แต่ผมเล่น AMD K62 350 อยู่มั้งครับ socket7 ก็ oc ได้นิดหน่อยแรงสู้ 300A ไม่ได้

Comment

นักสะสม นับถือๆ

Comment

แลวไม่มี celeron 600 บ้างเหรอ ถ้าจำไม่ผิด ไป 2 เท่ารุ่นแรกช่ายป่าววน๊า

Comment

Originally posted by Paully_pat View Post
                            อยากระลึกความหลัง
                            วันนี้ได้ Celeron 300 มาตัวนึง
                            เสียดายไม่ใช่ 300A ตัวแรงในตำนาน สำหรับผมและอีกหลายๆคน
                            300A มันคือผู้จุดประกายความอยากแรงแบบประหยัดโดยการ Overclock

วั้นนี้เหมือนได้มาเจอเพื่อนเก่า
                            กะว่าจะเอามาลองความแรงอีกสักครั้งซะหน่อย
                            ไม่ได้เจอรุ่นนี้มาเกือบสิบปี

ใครเกิดทันได้ overclock 300A ตัวนี้เคยลากกันไปได้ที่เท่าไหร่บ้างครับ
                            ตัวนี้อย่างต่ำลากได้ 450 ครับ กิน PII 450 ได้ในบางการทดสอบครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Zoo View Post
                              Asus P2B 440BX ตัวนี้เลยครับ M/B ตัวแรกที่ใช้เงินตัวเองซื้อมาใช้เอง ยังคิดถึงอยู่เลย รักแรกเลยครับ
                              อันนี้มีเก็บเอาไว้ 2 ตัว อิอิ

Comment

Originally posted by karanikov View Post
                                นั่นนะสิ ยังคงจำได้ เพิ่งรู้จักการ OC ด้วยตัวเองก็ตอนนั้นละครับ

แต่ผมเล่น AMD K62 350 อยู่มั้งครับ socket7 ก็ oc ได้นิดหน่อยแรงสู้ 300A ไม่ได้
                                เพิ่ง OC ก็ตอน K6-2 350 เหมือนกันครับ บอร์ดไหม้ไปแล้ว CPU ยังอยู่ ตอนนั้นเรียกว่าแรงอย่างพอเพียง

Comment

Working...
                                X