Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ขาหักนี่เดลมได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU ขาหักนี่เดลมได้มั้ยครับ

พอดีวันนี้ถอด sink มาทาฃิลิโคน พอตอนดึง sink (TR SI-128) ออกมาปากดว่า CPU มันหลุดติดมากับ sink เลยครับ สำรวจที่ socket M/B มีฃากขาติดอยู่ 3-4 ขา (ผมใช้ am2 4000+) ผมเลยทาฃิลิโคนแล้วจับcpuยัดกลับเข้าไปใหม่. พอเปิดเครื่องดันใช้ได้ครับ แต่ไม่รู้ว่าระยะยาวจะมีผลอะไรหรือป่าว. ฃื้อมายังไม่ถึงเดือนเลยครับ. ขา cpu หักนี่มันอยู่นอกเหนือเงื่อนไขการรับประกันใช่ป่าวครับ. ใครเคยเจอแบบผมมั่งอ่ะ แนะนำที.......เฃงจิงๆครับ....

หมดประกันแน่นอนครับ
    แต่ถ้ายังใช้ได้อยู่ถือว่าโชคดีมากๆๆเลย

Comment

ของผมก็หัก Celeron D2.53 478 หักตรงมุ่มล่าง มันยังติดแฮะ
      Last edited by channaronk; 7 Oct 2007, 15:52:20.

Comment

มันหักได้ไงครับเนี่ย

Comment

แต๊ปแล้วครับ แต๊ปๆๆๆๆ ตั่บๆๆ

คำตอบคือ ไม่ได้ ครับ

Comment

Originally posted by Ares01 View Post
            หมดประกันแน่นอนครับ
            แต่ถ้ายังใช้ได้อยู่ถือว่าโชคดีมากๆๆเลย
            ผมก็คิดว่าใช้ไม่ได้แหงๆครับตอนแรก แต่พอประกอบแล้วลอง boot ดูมันดันติด ลองเล่น World in conflict มาพักใหญ่ก็ปกติดีครับ เฮงจริงๆ นี่ถ้าเก็บฃากขา CPU ออกจาก socket คงใช้ไม่ได้แหงๆ

Originally posted by nong_f View Post
            มันหักได้ไงครับเนี่ย
            ฃิลิโคนเก่ามันติดเปนกาวเลยครับ พอดีผมไม่ได้บิดก่อน ผมดึงออกตรงๆเลยครับ

Comment

แล้ว ถ้าต้อง เปลี่ยน M\B หรือ เปลียน cpu จะทำไงอะ

Comment

ผมแงะ ออกไปเรียบร้อยแล้วคับทั้น กลัวมันจะหลุดไปลัดวงจรกะขาอื่น

Comment

มีทางเดียวคับ

เอาไปให้ร้านทองทำคับ (เอาขาที่หักไปด้วยน่ะ)

ตอนฝึกงานเพื่อนผมทำหัก และเขาเอาไปให้ร้านทองทำให้คับ

Comment

ตกรอบบ เคลมไม่ได้

Comment

Originally posted by Microsoft View Post
                      แล้ว ถ้าต้อง เปลี่ยน M\B หรือ เปลียน cpu จะทำไงอะ
                      เด๋วว่าจะหาฃื้อ cpu ใหม่มาลองครับ M\B ไม่น่าจะเปนอะไร

Comment

Originally posted by channaronk View Post
                        ผมแงะ ออกไปเรียบร้อยแล้วคับทั้น กลัวมันจะหลุดไปลัดวงจรกะขาอื่น
                        มันติดคาอยู่ที่ socket ครับ เด๋วได้ตัวใหม่มาก่อนค่อยแงะๆ

Originally posted by gliu View Post
                        มีทางเดียวคับ

เอาไปให้ร้านทองทำคับ (เอาขาที่หักไปด้วยน่ะ)

ตอนฝึกงานเพื่อนผมทำหัก และเขาเอาไปให้ร้านทองทำให้คับ
                        ขอบคุณที่แนะนำครับ

Originally posted by Dark Avenger MX View Post
                        ตกรอบบ เคลมไม่ได้

Comment

ปัญหาของsink am2 /939 /754 ผมดึงทีไรCPU หลุดออกมาจาก socket ทุกที

Comment

Originally posted by Jaiyen View Post
                            ปัญหาของsink am2 /939 /754 ผมดึงทีไรCPU หลุดออกมาจาก socket ทุกที
                            am2 ดึงออกง่ายนะท่าน^^

Comment

Originally posted by Jaiyen View Post
                              ผมว่าอย่าไปโทษ sink เลยครับ ของผม 939+HR-01 ยังไม่เคยหลุดมากะ sink แต่เวลาถอดต้องบิดๆ หมุนๆ sink ก่อนครับเพื่อให้แน่ใจว่า cpu จะไม่ติดมากะ sink เพราะซิลิโคนที่ทาไว้นานๆมันจะเริ่มเหนียว

Comment

Working...
                              X