Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาคู่ชกจากมุมน้ำเงิน ให้ X2 6000+ จากมุมเขียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาคู่ชกจากมุมน้ำเงิน ให้ X2 6000+ จากมุมเขียว

อยากรู้ว่า ตัวไหนของมุมอินเทล สูสี คู่คี่ พอที่จะขึ้นชกกับ X2 6000+ ได้มั่งครับ

E 6550 ??
    E 6750 ???

ถ้าเทียบกันที่ราคา เห็นจะเป็น 6550 อ่ะครัับ แต่ถ้าวัดกันที่ประสิทธิภาพ ความเร็ว บลาๆๆ~~ ล่ะ?

http://www23.tomshardware.com/cpu_20...=874&chart=425

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
      อยากรู้ว่า ตัวไหนของมุมอินเทล สูสี คู่คี่ พอที่จะขึ้นชกกับ X2 6000+ ได้มั่งครับ

E 6550 ??
      E 6750 ???

ถ้าเทียบกันที่ราคา เห็นจะเป็น 6550 อ่ะครัับ แต่ถ้าวัดกันที่ประสิทธิภาพ ความเร็ว บลาๆๆ~~ ล่ะ?
      แรงกว่า E6550 ครับ แต่สู้ E6750 ไม่ได้
      อยู่ประมาณ E6600 ครับ

Comment

ความจริงปรากฎละ

Comment

ขอบคุณครับเจ๊อาร์ท

Originally posted by TWK. View Post
          แรงกว่า E6550 ครับ แต่สู้ E6750 ไม่ได้
          อยู่ประมาณ E6600 ครับ
          ไปดูมา จากพี่อาร์ท ทำไม 6550 มันกิน 6000+ อ่ะคับพี่เดียว

Comment

Originally posted by PangPond
            6000+ ตัวนี้ยังแรงสู้ Celeron 420 ไม่ได้หรอก กร๊ากกกก
            เพราะ Intel มีแต่ของดีของแรง AMD มีแต่ของห่วยกับพังเร็ว
            ช่วงนี้ปิดเทอมเหรอครับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post

ไปดูมา จากพี่อาร์ท ทำไม 6550 มันกิน 6000+ อ่ะคับพี่เดียว
              E6550 2.33 1333 กับ E6600 2.40 1066

เทสโปรแกรม + เกมส์ ทั้งหมด 35 ตัว

E6550 ได้ 12 - E6600 ได้ 22 ( เสมอ 1 )

ลองกดเทสยัง อะ

http://www23.tomshardware.com/cpu_20...=874&chart=435

เวปนี้ดูใว้นาน ละจ๊ะ หิหิหิ (GHz เยอะกว่า ก็แรงได้ นะ)

Comment

Originally posted by PangPond
                6000+ ตัวนี้ยังแรงสู้ Celeron 420 ไม่ได้หรอก กร๊ากกกก
                เพราะ Intel มีแต่ของดีของแรง AMD มีแต่ของห่วยกับพังเร็ว
                ท่านผู้รู้(ดี)มาอีกแล้ว^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  E6550 2.33 1333 กับ E6600 2.40 1066

เทสโปรแกรม + เกมส์ ทั้งหมด 35 ตัว

E6550 ได้ 12 - E6600 ได้ 22 ( เสมอ 1 )

ลองกดเทสยัง อะ

http://www23.tomshardware.com/cpu_20...=874&chart=435

เวปนี้ดูใว้นาน ละจ๊ะ หิหิหิ (GHz เยอะกว่า ก็แรงได้ นะ)
                  อ่าวหรอครับ แหะๆ ผมดูแต่ผลหน้าเว็บ ไม่ได้กดอะไรเลย

เข้าใจล่ะ ขอบคุณอีกรอบครับพี่

Comment

เดิมๆก็ประมาณนั้น ลองเอามันมาลากดูสิ

Comment

ของ ผมตามลายเซ็นเลยครับ

Comment

แรงกว่านินึง

Comment

น่าจะแรงน้อยกว่า E6750 นะครับ คิดว่านะ แต่ไม่ค่อยเจอคนใช้รุ่นใหญ่ๆในบอร์ด AMD เลย

Comment

Originally posted by oil_metal View Post
                            น่าจะแรงน้อยกว่า E6750 นะครับ คิดว่านะ แต่ไม่ค่อยเจอคนใช้รุ่นใหญ่ๆในบอร์ด AMD เลย
                            เพื่อนผม ซื้อมาเดือนที่แล้วครับ มันไปซื้อกะพ่อ เดินเข้าร้าน(ด้วยความที่ไม่เป็นคอม)
                            บอกพี่ขอ AMD แรงสุดในร้าน
                            ร้านเอา 6000+ ลงให้ กะบอด M2N-E SLI กะก้าดจอ 8500 GT แรมกากๆ อีก 1G
                            ฟังแล้วเสียดาย CPU เลยอ่ะ ร้านก็นะ จัดแค่ว่า ให้มันเปิดติดก็พอ

ผมก็เลย อยากไปวัดคะแนนดูกะเพื่อนครับ

Comment

ขอแรงๆ ร้านก้น่าจะจัด vga ดีซักหน่อยนะครับ + แรม เทพๆ ซัก 2 G ก็น่าจะมันมือแล้ว แต่ถ้าจะเอารุ่นใหญ่ๆ เป็นผมก็คงอยากใช้ C2D มากว่านะ เพราะ X2 รุ่นใหญ่ๆเป็งไงยังไม่เคยเห็นใครเอามาลองเลย เลยไม่รู้ว่าจะเป็นไง ถ้าไงใครเคยลอง แนะนำหน่อยแล้วกันนะครับ
                              Last edited by oil_metal; 9 Oct 2007, 22:52:43.

Comment

Working...
                              X