Announcement

Collapse
No announcement yet.

P4 530 ลากไป 3.3GHz 72 องศา ทำไงดี อิอิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P4 530 ลากไป 3.3GHz 72 องศา ทำไงดี อิอิ

ทำไงดีครับ

ถ้าไม่ลาก มันก็ประมาณ 60 อะครับ

ช่วยด้วยครับ

ร้อนมากไป ครับ
    ถอดซิงค์ CPU ออกมาทาซิลิโคลน CPU ใหม่
    จัดสายไฟให้เรียบร้อย
    มีพัดลมดูดเข้าดูดออก

Comment

Dry Ice ครับ -40c เลยครับ

Comment

พรุ่งนี้จะลองทำ ดู

อยากจะทำ DI เหมือนกัน แต่หาอุปกรณ์ ที่ไหนอะครับ แล้ว แล้วM/Bแนวตั้งเนี่ยทำได้ไหมอะครับ เห็นแต่วางแบบ แนวนอนกัน

อิอิ

Comment

หง่า DI เลยหรอ

แช้ในตู้เย็นดีกว่ามั้งครับ ง่ายดี แง่มๆ

Comment

ของผม 524 ซิงค์เดิม ๆ 40 องศาครับ Clock ไป 3.8 ขึ้นไปที่ 53 เองครับ
            แต่ผมใช้ปกติ ไม่ค่อยได้เล่นเกมครับ

ตามนี้เลยครับ
            ร้อนมากไป ครับ
            ถอดซิงค์ CPU ออกมาทาซิลิโคลน CPU ใหม่
            จัดสายไฟให้เรียบร้อย
            มีพัดลมดูดเข้าดูดออก
            Last edited by Nacus; 11 Oct 2007, 03:46:48.

Comment

P4 530 ลากไป 3.3 ลองหาอุปกรณ์มาระบายความร้อนดูครับ

Comment

รุนแรงมากเลยครับ
                GLORIOUS PC MASTER RACE
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ใช้ซิลิโคน MX-1 ครับ แลวซื้อซิ้ง Ultra120มาใช้ครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ P4 530 เคยใช้แบบซิ้งค์เดิม+MX1 คล็อกที่ 4.0GHz อยู่ประมาณ 50 ต้นๆ ตอนนี้ใช้น้ำไม่เกิน 42 เลย

Comment

Originally posted by areano13 View Post
                      ผมก็ใช้อยู่ P4 530 เคยใช้แบบซิ้งค์เดิม+MX1 คล็อกที่ 4.0GHz อยู่ประมาณ 50 ต้นๆ ตอนนี้ใช้น้ำไม่เกิน 42 เลย
                      ช่าย ต้องลูบน้ำครับ

Comment

เอาซัก 95 องษาเลย ไม่พังหรอก อิอิ
                        ลากไป 4.0 GHz.

Comment

น้ำราด

Comment

เปิดเคส+พัดลมเป่า เย็นแบบประหยัดครับ
                            ปิดเครื่องแล้วอย่าลืมปิดเคสด้วยนะครับ เดี๋ยวนก หนู แมลง เข้าไปทำรัง อิอิ

Comment

DICE

Comment

Working...
                              X