Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vaio CR13SH กับ Vaio CR11SH มาช่วยตอบทีคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vaio CR13SH กับ Vaio CR11SH มาช่วยตอบทีคะ

คือว่าจะซื้อ 2 รุ่นนี้นะคะแต่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอารุ่นไหนดีเพราะมันต่างที่ราคาด้วยนะคะ คือจะเอามาทำงานทั่วไป เล่นเน็ต เล่นเกมส์บ้างแค่ the sims นะคะเกมเดียวเท่านั้นเกมออนไลน์ไม่เล่นนะคะ ฟังเพลงใช้งานทั่วไปคะ ไรท์พวกเกม Wii ISOของPSP รอมNDS ตัดต่อวิดีโอนิดหน่อยถ้าอาจารย์สั่งงานมา โหลตบิตบ้างเล็กน้อยคะ เลยอยากถามว่า การ์ดจอของรุ่น Vaio CR11SH พอไวไหมคะกับเกมที่หนูจะเล่นนะคะ ถ้าไม่ไหวจะได้เลือกอีกตัวไปเลย
    Vaio มั้ง 2 รุ่น ลง Window XP ได้ไหมคะ มีไดรเวอร์ไหมคะ

แล้วเวลาไปเลือกซื้อต้องพกอะไรไปบ้างคะ เพราะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องโน้ตบุคมากหนักเห็นเขาว่ ากันมาว่าการ์ดจอของอินเทลไม่ดี เลยว่าจะสอยรุ่นนี้มานะคะ Vaio CR13SH แต่ถ้ารุ่น Vaio CR11SH เล่นเกมที่บอกไปได้ไม่มีปัญหา หนูก็ซื้อคะ เพราะราคาถูกลงมาหน่อยนะคะ ส่วนเรื่องความร้อนคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหาเพราะระบายได้ข้าง ช่วยมาตอบด้วยนะคะ จะซื้อช่วงงานคอมมาร์ทคะ หรือไม่ก็หลังจากนั้นนิดหน่อย รอดูราคาท้องตลาดเพื่อลดอีกนะคะอิอิ ใครใช้ 2 รุ่นนี้มีปัญหาอะไรบอกด้วยนะคะ แล้วตอนซื้อเราจะได้อะไรบ้างคะ บอกด้วยนะคะ

CR11SH ไม่ไหวหรอกครับ เดี๋ยวซิมกำลังจะออกภาคใหม่่มา เดี๋ยวเล่น่ไม่ได้นะ
    CR13SH ก็ไหวอยู่อีกสักภาคหรือสองภาค แำนะนำเลยครับ ถ้าสองรุ่นนี้เลือก CR13SH แล้วเพิ่มแรมเป็น 2GB

SONY ไม่ค่อยลดราคาในงานอะไรสักเท่าไร ประมาณว่า ไม่ง้อลูกค้าว่างั้น

รุ่นนี้ระบายความร้อนดีมากครับ

Comment

ก่อนจ่ายตังค์ลงพับฝาแล้วถือ เช็คดูว่าแบตฯมันหลวมมั้ย หรือ มีส่วนประกอบสั่นคลอนหรือป่าว ด้วยนะ
      โชคดีครับ

Comment

ขอบคุณคะที่เข้ามาตอบคะ แล้วถ้าไม่ลง Window XP ก็เพิ่มแรมเป็น 2Gใช่ไหมคะ เพราะจากที่อ่านมาดูแล้วเหมือนลง Window XP มันจะยุ่งยากนะคะ

Comment

เพิ่มแรม ไว้ดีที่สุดครับ

Comment

เพิ่มแรม ไว้ดีที่สุดครับ

Comment

ไม่เอา vaio แล้วคะมาคิดได้ว่ามันอาจจะไม่คุ้มเลยมอง HP แทนคะช่วยแนะนำรุ่นหน่อยคะเอามาเล่นเกมซิมทุกภาคแค่เกมเดียวนะคะ โหลดบิตเล่นเน็ต งบไม่เกิน 45000 คะแนะนำด้วยคะ

Comment

แค่คำว่า SIM นี้มันทำให้จากการใช้แค่เครื่องทำงาน office ไปเป็นต้องซื้อเครื่องแบบที่เอาไว้เล่นเกมแล้วล่ะครับ (เล่นเกมได้ก็ทำได้แทบทุกอย่างแล้วววววว)

ถ้าเอาไว้เล่นเกมผมว่าเอา benq S41 ขวัญใจคนห้องนี้ดีกว่า

Comment

Vaio CR13SH ดีกว่าครับ มี X2300 ถึงไม่แรง แต่ยังดีกว่าไม่มี

+ เล่นเกมได้ ทุกเกมแหละครับ แต่สำหรับเกมโหดๆ ผมปรับระดับ 65% (ของเกม) ก็สวย+ลืมเกินพอแล้ว
                  + ถ้าไปเทียบกับ HP ผมว่า (งานวัสดุ) HP เทียบไม่ติด เพราะว่าตอนแรกผมจะเอา HP ปรากฎว่า งานเค้าห่วยกว่าVaiO เยอะครับ วัสดุ sony เป็นแม๊กนี่เซียม สวยกว่า แข็งกว่า (ส่วนสเป๊ค อยู่ที่คุณจะพอใจ เพราะโซนี่จะต่ำกว่าในราคาที่สูงกว่า)

อันนี้เป็นความคิดส่วนตัวนะครับ ทำไมถึงต้องเชียร์ให้ซื้อ CR13

ผมคิดว่า NB ที่เราซื้อมาจะแรงสักเท่าไร
                  ต่อไปไม่กี่วันเดี๋ยวมันก็ตกรุ่นแล้ว เราเลือกสเป๊คที่ ok แล้วไปเน้น
                  ที่วัสดุ ที่ทนทาน (Acer และส่วนใหญ่ วัสดุที่ทำ อาจไม่ทนทานเท่าไร)
                  มีรูปลักษณ์ที่สวยงาม ดีกว่าไหมครับ
                  คนที่ใช้ NB คือ เน้น ถือไปไหนมาไหน (ใช้งานนอกบ้าน) จริงไหม..?
                  ถ้าคุณถือ CR13 ไปเล่น WiFi ที่ร้านกาแฟ สักร้าน รับร้องได้ ต้องมีคนมองคุณอย่างแน่นอน

แต่ถ้าว่า อยากได้แรง ๆ ไม่เน้นโชว์ใคร ไม่ยกไปไหน ใช้งานแต่ในบ้าน ซื้อ PC ดีกว่าครับ

ฮา ๆ นะ อย่าซีเรียส
                  Last edited by gunk12; 9 Oct 2007, 15:10:53.

Comment

ตัดสินใจแล้วคะ วันนี้ไปดูมาทั้ง HP BenQ Vaio CR13SH ที่พันธ์ทิพย์ ยังไงก็อยากได้ Vaio CR13SH สีขาวอยู่ดีคะ มันสวยเหลือเกินว่าจะเพิ่มแรมแน่นอน ใครซื้อรุ่นนี้มาใช้แล้วช่วยบอกได้ไหมคะว่าจะได้ของแถมอะไรบ้าง จะซื้อช่วงงานคอมมารท์แล้วคะช่วยบอกทีคะ อ๋อแล้วแรม 1G ของรุ่นนี้ราคาเท่าไรคะช่วยแนะนำร้านที่พันธ์ทิพย์ที่ไว้ใจได้ให้ทีคะเอาร้านที่เขาใส่แรมให้เลยนะคะเพราะหนูใส่ไม่เป็นอิอิ ร้านมันเยอะจนน่ากลัวอิอิ แนะนำทีคะมือใหม่คะ

Comment

ไม่เห็นมีใครมาช่วยตอบเลยคะ

Comment

ของแถม ผมซื้อที่ comworld ได้ กระเป๋า 2 ใบ เมาส์ 1 ตัว

บอกตามตรงนะครับ ถ้าจะซื้อ VaiO ไม่ต้องไปรอซื้อ งาน อะไรทั้งนั้น
                        เพราะว่า Sony มันเล่นตัว
                        มันไม่แถม อะไรมากมาย ราคาก็เท่ากับ ศูนย์
                        ผมซื้อเสร็จ เดินไปศูนย์ ยังจะแถมของมากกว่าเลยครับ
                        มันไม่ง้อลูกค้าจริง ๆ คิดแล้วแค้น
                        *ศูนย์ มันให้ เฟสไดร์ด้วยนะ มีกระเป๋าให้เลือก 5 ใบ
                        แต่ในงานผมจ่ายสดได้ลดอีก 1000 บาท

ส่วนRam ผมไปซื้อเพิ่ม ต่างหาก 1400 ครับ (คิงตัน) ถ้ายี่ห้อทั่วไป 1200

Comment

ถ้าซื้อมาแล้วมีปัญหา เรื่อง Driver
                          คุยกันที่ s.karoon@hotmail.com
                          ครับ

เพื่อน ๆ คนไหน ใช้ Cr13 อยู่ add มาคุยกันหน่อยนะครับ

Comment

ของแถมแค่ไม่กี่ร้อย อย่าให้มาบดบังการตัดสินใจของคุณเลยครับ ถ้าซื้อ VAIO มาแล้วจะเพิ่มแรมก็อย่าไปให้ 0 ทำให้นะครับแพงมาก ถ้าเค้าขู่เรื่องเปลี่ยน ram เองหมดประกันก็อย่าไปสน คุณไปใส่แรมข้างนอกเอาเอง แล้วถ้ามมันต้องส่งซ่อมก็แค่ถอดแรมตัวที่ใส่เพิ่มมาออกแล้วค่อยส่งครับ แค่นี้ก้ไม่มีปัญหาแล้วครับ

ขอต้อนรับเข้าสู่ชมรมคนใช้ vaio ล่วงหน้าครับ

Comment

แฟนผมมานก็เล็งรุ่นนั้นอยู่เหมือนกันครับ C13SH
                              แต่ว่าอยู่ต่างจังหวัดอะครับ
                              ไม่ทราบว่าท่านที่ไปเดินมาแล้ว ราคาตอนนี้อยู่ที่เท่าไหร่หรอคับ รบกวน บอกคร่าวๆทีครับ
                              พอดีมันมีงานแถวบ้าน แล้วตอนนั้นยังไม่ได้ตัดสินจัยซื้อ มัน 46900 แล้วลด 2000
                              ก็ประมาณ 44900 บาท
                              อยากทราบว่าราคาในเมืองมันเท่าไหร่ฮะ

Comment

Working...
                              X