Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hibernate มันหายไปครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hibernate มันหายไปครับ ช่วยที

BenQ S41 คือผมไปกด Disk Cleanup แล้วเผลอไปกดลบไฟล์ Hibernate เข้า
    เลยทำให้เครื่องผม Hibernate ไม่ได้ มีวิธีทำให้มันกลับมาไหมครับ ช่วยทีครับ

Comment

ขอบคุณครับ
      แต่ของผมเป็น vista อ่ะครับ หาไม่เจอว่าอยู่ตรงไหน

Comment

มันไว้ใช้ทำอะไรหรอครับ

Comment

Originally posted by DevilBatZ View Post
          มันไว้ใช้ทำอะไรหรอครับ
          ประมาณว่า ปิดเครื่อง แต่ยังเก็บข้อมูลต่างๆ ไว้ มันจะคล้ายๆ sleep อ่ะครับ แต่เครื่องดับ
          เวลาเปิด มันจะเข้าวินโด้เลย เร็วกว่าบูทเครื่องใหม่ครับ

***ว่าแต่ Vista ทำอย่างไงให้ Hibernate มันกลับมา ผู้รู้ช่วยทีครับ หาไม่เจอจริงๆ

Comment

สวัสดี ครับ
            มีวิธีดังนี้ครับ เรียก RUN ขึ้นมา( ถ้าไม่อยู่ในStar menu ให้กด ปุ่ม Windows + R ) จากนั้นพิ้มพ์ powercfg -H on เพียงเท่านี้ระบบก็จะเรียกคืน Hibernate กลับขึ้นมาครับ *** เพราะ Windos Vista ไม่มีคำสั่ง เปิด ปิดารทำงาน Hibernate โดยตรงครับจึงต้องใช้วิธีดังกล่าวข้างต้นครับ
            Last edited by Nathawat; 9 Oct 2007, 21:07:56.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ของผมเองก้เคยหายครับ เลยลงใหม่เลย น่าจะมาหาอ่านที่นี่ก่อนนะครับ ตอนนั้นผมใช้ xp home นะครับถ้าจำไม่ผิด

Comment

Working...
                X