Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2180 กับ E4400 ความเร็วเท่ากัน 2.0GHz. ไหนแรงกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2180 กับ E4400 ความเร็วเท่ากัน 2.0GHz. ไหนแรงกว่า

ได้ยินมาว่า
    ความเร็ว 2.0GHz. เท่ากัน
    แต่ E4400 ทำงานได้เร็วกว่า เยอะกว่า E2180 ประมาณ 30-40% จริงหรือไม่

จริงครับ

Pentium Duo Core E2180 2.0GHz 800 L2 1M (10 x 200)
    Core2 Duo E4400 2.0GHz 800 L2 2M (10 x 200)

มันคนละรุ่นกัน นะ (โครงสร้างไม่เหมือนกัน)

Comment

ตระกูล E2xxx จะโดนตัด L2 จาก2M เหลือ 1M ครับ

Comment

บางการทำงานที่ไม่เกี่ยวกับการใช้ L2 ก็ไม่แตกต่างครับ

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
          บางการทำงานที่ไม่เกี่ยวกับการใช้ L2 ก็ไม่แตกต่างครับ
          ถูกแล้วคร้าบ...ต่างกันแค่ในบางงานเท่านั้นครับ เท่าที่เคยอ่ายหนังสือมา เห็นคะแนน***งกันนิหน่อยในงานพวก Exel น่ะครับ

Comment

ยกตัวอย่างงาน ให้หน่อยครับ ว่างานอะไรบ้าง ที่เกี่ยวกับการใช้ L2 ของ CPU
            แล้วเกมส์ ใช้ L2 ไหมครับ

Comment

Originally posted by fongowin View Post
              ยกตัวอย่างงาน ให้หน่อยครับ ว่างานอะไรบ้าง ที่เกี่ยวกับการใช้ L2 ของ CPU
              แล้วเกมส์ ใช้ L2 ไหมครับ
              game น่าจะใช้ L2 ด้วยนะครับ แต่คงไม่เห็นผลมากมั้ง น่าจะเห็นผลจาก การด์จอ แล้วก้อ แรม มากกว่านะ

Comment

เกมไม่เห็นผลหรอกครับ L2 แทบไม่รู้สึกหรอกครับ

Comment

c2d e 4400 เเรงกว่านิคับ

Comment

E4400 ครับ
                    แต่ให้ผมเลือก ผมเอา E2180 ครับ หุหุ

Comment

อันไหนใหม่กว่าหละครับ ?
                      GLORIOUS PC MASTER RACE
                      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

E2180 ใหม่กว่าคับ -*-
                        ใช้งานทั่วไป ทั้ง 2 ตัวก็เท่าๆกันแหละคับ
                        จะมีให้เห็นชัดๆหน่อยที่ E4400 เร็วกว่าก็ตรงพวก encode ทั้งหลาย

Comment

ทุกวันนี้ ผม ใช้ L2 256 k เล่นเกม ครับ เหอๆ

2180 กับ 4400 ผมเอา 4400
                          Last edited by ballsmn; 11 Oct 2007, 20:59:14.

Comment

2180 กับ E4400 ผมเอา 2180 นะครับ ต่างกันแค่ L2 ถ้าไม่ได้ ENCODE ไฟล์เป็นอาชีพ L2 ที่มากกว่าก็ไม่มีความจำเป็นเลย แถมพวก E21XX กินไฟน้อยกว่า E4XXX ด้วย เย็นกว่า ลากสบายกว่า และที่สำคัญถูกกว่าด้วยครับ อิอิ

Comment

ผมก็ชอบของถูก 2140 พอ

Comment

Working...
                              X