Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับเรื่องHDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับเรื่องHDD

ผมใช้ Partition magi แบ่งไดร์ ปรากฎว่ามันคงผิดพลาดอะไรสักอย่าง พอแบ่งเสร็จ รันเข้า วินโด้ ใน HDD ปรากฎว่ามันขึ้นข้อความนี้ ครับ Invalid pratition tabel ก้เลยลอง Format ลงใหม่ก็ยังเป็น HDD ที่ เป็น อาการ นี้ เป็น HDD SATA 2 ครับ
    พอดีมี2เครื่อง อีกเครื่องใช้ IDE 60 G ไม่มีปัญหาอะไร พอจะแก้ไขได้ไหมครับแนะนำหน่อย เมนบอดทั้ง2ตัว เป็น Asrock Alive ครับ

จน เครียด ทุบ HDD ทิ้ง

Comment

รอเสียงสวรรค์ครับ ถ้าใก้ลรังสิต จะเลี้ยงเบียร์สัก 3 ขวด

Comment

Partition Magic Version ไหนครับ

ตั้ง Active Partiotion แล้วยัง

Comment

อ่าเสียงสวรรค์ จะลองตามนั้น จะไปตั้ง Active Partiotion นะครับจะลองดู

Comment

ตอนนี้ผมใช้ HDD regennerator สแกน อยุ่ปรากฎว่าเจอแบด แต่ recovered ไปแล้ว คงรอถึงเช้าหละมั้งถึงเสร็จ

Comment

จริงๆผมเข้าวินโด้ไม่ได้เลยนะ

Comment

อย่าทุบทิ้งครับเอามาให้ผม

Comment

กำลังคิดอยู่ ว่าผมจะขอแลกกับ IDE 80 ยี่ห้ออะไรก็ได้ ผมเล่น SATA2 ไม่เป็น เซงตัวเองเหมือนกัน IDE ยังพอพ่วงกันเป็นบ้าง เคยเสียมาหลายครั้งแต่แก้แปป ๆ ก็หาย แต่ SATA2 ไปไม่เป็นเลย

Comment

จริงๆก้เพิ่งซื้อมาไม่กี่เดือนนะ ไม่ถึง 5เดือน ประกัน ADVICE ไปวัดใจกะมันอีกแล้ว เห้อ

Comment

Working...
                    X