Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครใช้แม็คมั่งคับ เชิญทางนี้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครใช้แม็คมั่งคับ เชิญทางนี้หน่อย

คือว่าผมพึ่งได้เครื่องแม็คมาอ่ะครับ ใช้ม่ะเป็นอ่ะ จาดูสเปกครื่องยังไงอ่ะคับ ผมลองเข้าดูอ่ะคับ เห็นแต่ mac os 9.2 อ่ะคับ ผมทำอะไรได้มั่งครับ แล้วอีกอย่างครับ ขอวิธีการที่ทำให้เล่นเน็ตได้ด้วยคับ ดุหนัง ฟังเพลงด้วยครับ ขอบคุณครับ

ดูสเปกเครื่องกดตรงลูกแอปเปิลมุมซ้ายข้างบนครับ เลื่อก about this mac ครับ

Comment

ผมเข้าไปตามที่บอกแล้วครับ
      มันขึ้นมาว่า max os 9.2

version mac os z1 9.2.2 mac os rmo 10.2.1
      built in memory 160 mb
      virtual memory 990 mb used on mac TH
      largeest unused block 924.5 mb

แล้วก็มีข้อความที่เป็นแถบสีม่วงข้างล่างครับ
      mac os 66.8 mb

มันมีแค่นี้ครับ ตาที่ผมเข้าใจคือ มันมีแรม 160 mb
      mac os version 9.2.2
      แต่ที่ผทสงสัยคือ cpu กับ hdd ครับ แล้วโมเดลของมันด้วยอ่ะครับ ผมเห็นเขาพูดกันแต่ g3 g4 g5 ผมล่ะงง มันดูจ่กตรงไหน

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

ม่ะมีใครตอบเลยเหรอครับ

Comment

about this macแล้วก็more infoครับ
          ผมเข้าใจว่า
          ถ้าใช้os 9.2
          น่าจะเป็นG3นะครับ
          เพราะG4น่าจะเป็น osxแล้ว

Comment

เป็นG3ครับ แล้วhddก็ดูจาก ตรง icon harddisk ที่desktopได้เลยครับคลิกขวากดmore info ถ้าที่mouseมีปุ่มเดียวก้กด ctrlค้างไว้แล้วค่อยคลิก

Comment

=ช่ายไอคอนที่ชื่อว่า macintosh th หรือป่าวคับ มันบอกมี 1 item 1.76 gb หมายความว่า ผมีมี hdd แค่ 1.76 เองเหรอครับ แล้ว cpu อ่ะคับ ดูตรงไหน แล้วราคาเครื่องรุ่นนี้ ตอนนี้น่าจะอยู่ที่เท่าไรครับ
              คนที่เขาเอามาขายให้อ่ะครับ เขาให้ลองใช้ก่อน แล้วค่อยว่าราคากันอ่ะคับ ถามอีกนิดครับ เครื่องรุ่นนี้ ถ้าเทียบฝั่ง pc ประมาณไหนครับ

Comment

น่าจะหมายถึง hddเหลือ1.76GBมั้งครับ?? ส่วเรื่องเรื่องราคาไม่ทราบครับ
                ปล.ผมลือวิธีดูcpuของ OS 9.x ไปเล้วครับ

Comment

แง่วๆๆๆๆ แล้วเครื่องรุ่นนี้ทำรายได้มั่งอ่ะคับ

แต่กฌขอบคุณท่าน Varit po. ด้วยนะครับ

แต่รบกวนอีกนิดครับ ผมจะดูหนัง เข้าโปรแกรม app dvd player มันขึ้นว่า
                  THE MACINTOSH DOES NOT SUPPORT THE APPLE DVD PLAYER ERROR NUMBER 301

แล้วผมจะต้องทำไงครับ

Comment

Working...
                  X