Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากลองใช้Q6600ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากลองใช้Q6600ครับ

รบกวนหน่อยนะครับ เพราะผมใช้ notebook COMPAQ PRESARIO B200 อยู่กับเน็ต 1M/512แต่มันมึน(สุดๆ)จนเล่นแทบไม่ได้ เลยจะซื้อPC(ในวันสองวันนี้)
    อยากใช้Q6600ครับ ส่วนใหญ่ใช้งานแค่ เล่นอินเตอร์เน็ต ฟังเพลง และโหลดหนัง แต่ไม่เล่นเกมส์ เลยอยากจะรบกวนพวกพี่ช่วยแนนะนำให้หน่อยว่า
    1. ใช้อุปกรณ์ตัวไหน ราคาเท่าไรบ้าง (สำหรับ window vista) ครับ?
    2. จอขนาด22"ควรใช้รุ่นไหนดีครับที่คุ้มที่สุด?
    3. แล้วอุปกรณ์เช่น พัดลม เส้นไฟ caseใส่ สวยๆแบบของพวกพี่ๆ
    -ต้องซื้อก่อนไปประกอบใช่มั้ยครับ แล้วเสียค่าประกอบเพิ่มมั้ย?
    -แล้วซื้อที่ไหนที่มีอุปกรณ์ตกแต่งคนรับ ผมอยู่แถวFORTUREครับ?
    4. แล้วลง window โปรแกรมต่างต้องเสียเงินเพิ่มมั้ยครับ?
    5. ไปซื้อแล้วรอประกอบ,ลงโปรแกรม ใช้เวลนานมั้ยครับ รอเอากลับเลยได้หรือปล่าว?
    ขอบคุณพวกพี่ๆมากๆนะครับที่ให้คำแนนะนำ ขอบโทษด้วยนะครับอาจจะถามเยอะไปหน่อยนะครับ ยังไงก็รบกวนหน่อยครับ

กำ ใช้แค่เล่นอินเตอร์เน็ต ฟังเพลง และโหลดหนัง แต่ไม่เล่นเกมส์ เอา q6600 เลยหรอ ผมว่า e2140 พอแว้ว

Comment

Originally posted by darkstellar View Post
      กำ ใช้แค่เล่นอินเตอร์เน็ต ฟังเพลง และโหลดหนัง แต่ไม่เล่นเกมส์ เอา q6600 เลยหรอ ผมว่า e2140 พอแว้ว
      ตามนั้นครับ ถ้าเอา Ferrari มาขับกลางเยาวราช ซื้อ Vios ก็พอครับ

sigpic

Comment

เฮ้ออออ มาแบบมีตังอีกล่ะ
        ไม่ทราบว่าบ้านพี่มีทีวีสี + UBC ไหมครับ ถ้ามี จะได้จัด HTPC ให้

Comment

20000 ก็โครตแรงเกินงานแล้วครับ ทั้งชุด

Comment

ก็ซื้อทั้งทีอะนะ เห็นพวกพี่ๆแต่งกันสวยดีเลยอยากได้กะเค้าบ้างซักเครื่องอะพี่ ยังไงช่วยผมหน่อยนะครับ

Comment

เอางี้มั้ย เอา รุ่นประหยัดไฟ + กับแต่งเคส

คุณพอจะสนใจมั้ยหล่ะครับ

Comment

rx-7 ในรูป รถนายเหรอ สวยจังอะ

Comment

เสียใจนิดนึงอะครับ เอางั้นก็ได้ตามที่คุณ MMGLower ก็ได้ครับ ยังไงรบกวนของสเป็คหน่อยนะครับ (แต่ก็อยากได้Q6600นะครับ)
                  ปล.ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนนะนำ ในรูปนั้น 7สุดรักผมเอง(มันชื่อ ปลาดุก)ครับ

Comment

HTPC ล่ะกาน

CPU INTEL Core 2 E6550 2.33Ghz L24M 1333 FSB >>>>>> 6880
                    MB Asus P5K-E/Wifi-AP >>>>>>>>>>>> 5860
                    Ram Kingston 2048/667 1024*2 DDR2 >>>>>> 2620
                    Vga Ati HD2600Pro Sappire >>>>>>>>>>>> 4990 ไม่มั่นใจราคานะ
                    HDD Seagate Sata II 500/7200 >>>>>> 6290
                    DVD RW Asus DRW-0216BL >>>>>>>>>>>> 1310
                    Case Atx Case + Enermax 465 Watt 2 Fans >>>>>> 3500
                    KB + Mouse Logitech EX110 >>>>>>>>>>>> 1290
                    Speaker Creative Inspire M5300 5.1Ch >>>>>> 2990
                    NMT LCD 22'' SAMSUNG 2232GW >>>>>> >>>>>> 12150
                    Cooling AC Frezzer 7 Pro >>>>>> >>>>>> 1400
                    Panel Asus Frontlinker 1590

รวมแล้ว 51000 ฮับบบ ลื่นหัวแตก ทามอะไรก็แจ่มแมว

ถ้าข้อมูลของผมผิดพลาดประการใดก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี้นะครับ ขอบคุณครับ

ถ้าใช้ Q6600 + เพิ่มอีก 3000 ฮับ

Comment

ผมว่าเอามาใช้ในงานที่ท่านจะใช้งานจะ 4 รึ 2 หัวมันก็เร็วไม่ต่างกันหรอกนะครับ สู้ไปซื้อ2หัวที่มันคล๊อกสปีดสูงกว่ามันจะยังไวกว่าซะอีก
                      Originally posted by mercadix View Post
                      ตามนั้นครับ ถ้าเอา Ferrari มาขับกลางเยาวราช ซื้อ Vios ก็พอครับ
                      เหอะๆเอาเฟอรารี่มาขับเยาวราชคำนี้ใช่เลย

Comment

เอาหน่า จัดตามคำขอ ไม่เสียหลายหรอกครับ

Comment

HTPC
                          มันคือไรหรอครับ

Comment

ถ้าแบบนี้แปลว่าคุณมีงบเยอะมากเลยอ่าซิครับ งั้นผมจะเอาคอม แบบแต่งสวย+หรูหรามีระดับให้นะครับ

Intel E2140 2500<=== ขอเลือกฝั่ง Intel นะ เพราะ MB สวย อุปกรณ์แต่งจะประกอบง่ายกว่า

Sink CPU ควรเป็นตัวนี้
                            Gemini II 1650

เอาพัดลม 12Cm ตัวนี้มาติดนะ ติด 2 ตัว 1000
                            Thermaltake 12Cm LED

MB ASUS "Striker Extreme" 12500 <=== MB สวย มีไฟ LED ติด MB มองเข้าไปแจ่มมาก

VGA Asus HD 2400 Pro 2000<=== ตัวนี้เราจะไปโมถอดซิ้งเดิมใส่ซิ้งใหม่

ซึ่งซิ้งใหม่จะเป็นตัวนี้ 1250

แล้วเราก็ใช้ พัดลมเป่าใต้ VGA ตัวนี้ 500

Ram เราจะใช้ตัวนี้
                            Geil Value Series 1Gb*4 667 5400 ใส่ให้เต้มสล๊อตเพื่อที่จะได้ไม่ว่างสวยๆ

HDD เราจะใช้ตัวนี้
                            Western Digital 250GB 2500 แค่นี้ก็พอ

DVD เราจะใช้ตัวนี้
                            DVDRW SATA2 LG 18x *2 2400 เอาไว้อ่าน 1 ตัว เขียน 1 ตัว

จอ LCD ต้องเป็นตัวนี้ หรูหรามีระดับ ไครเห็นไครก็อยากได้
                            Samsung SyncMaster "226BW" 22" Wide 13000

มามอง Speaker กันบ้าง ผมแนะนำตัวนี้นะ
                            Altec Lansing "FX5051" 5.1 14000 ประหยัดนื้อที่ ใช้สอยและ ออก ครบแชนแนล หรูหรา

แนะนำให้ใช้กับSound Card ตัวนี้เลย
                            Creative Labs Sound Blaster X-Fi Elite Pro 7.1 17000 ให้เสียงออกมาดีมากแน่นอน

มันแถม ตัวปรับมาให้ด้วย เอาไปใส่เคส สวยแน่ ลูกเล่นเยอะ

PSU เอาแบบดีๆสเถียรแล้วก็จ่ายไฟได้พอเพียง ผมแนะนำตัวนี้
                            ENERMAX GALAXY 1000w 16000 สวยมากเลยตัวนี้

Case เนี่ย หน้าตาสำคัญเลย ผมแนะนำตัวนี้
                            Thermaltake Mozart TX 10000 หรูหรามีระดับ มีสไตร

คงจะจินตนาการภาพ คอมพิวเตอร์ตัวเองได้แล้วนะครับว่าเป็นยังไง

เด๋วผมขอรวมยอดเบจเสร้จเป็น 101700 ครับ สวย ราคาโดนใจ
                            รับรองว่าไครมาเห็นคอมนายเป็นต้องอิจฉาทุกรายครับ

Comment

ถ้ามีปัญหาอยากภาม PM มาได้ครับ เด๋วช่วยตอบปัญหาให้

Comment

Working...
                              X