Announcement

Collapse
No announcement yet.

water block ใช้สายยางกี่หุนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• water block ใช้สายยางกี่หุนคับ

คือทำ cooling tower มาใช้เองแต่ไม่รู้ว่า water block มันใช้สายยางกี่หุนอ่าคับ
    แล้วหาไอที่เป็นหัวต่อสายยางที่เป็นทองเหลืองไม่รู้ว่ามันเรียกว่าอะไร ซื้อที่ไหนอ่าคับ

ผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับ
    ขอบคุณครับ

ปล. มันยังมีปัญหากะช่องนํ้าเข้า/ออก ที่มีขนาดใหญ่เกินไป
    Last edited by otohime; 4 Nov 2006, 01:11:31.

นั้นจิคัยรู้ช่วยบอกด้วยครับ

Comment

เงียบจัง~~

Comment

ต้องดูปั๊มน้ำ กล่องน้ำ และหม้อน้ำด้วยครับ มันต้องรับกันหมด

Comment

ผมใช้ปั้ม 5หุนอ่ะคับ แต่ยัดดีๆก็ได้4หุ่นอ่ะครับ มันจะมีwater block ที่รับได้ไหมคับ

Comment

แล้วแต่บล็อคครับ ถ้าเป็นบล็อค 735 ก็ใช้สายใหญ่ (ผมไม่รู้ว่ากี่หุน แต่เส้นผ่านศูนย์กลาง มัน 9mm สายใหญ่อ่ะ)

ถ้าบล็อค zalman wb4 gold จะใส่ 9mm หรือ เล็กกว่าก็ได้ เพราะตัวที่มันต่อกับสายจะมี 2 ชั้น

Comment

อ้อ ขอบคุณคับ

ปล. อ้ะ สายผมมัน 15mm อ่ะ (สายยางบ้านธรรมดา)
              Last edited by otohime; 29 Oct 2006, 21:13:03.

Comment

ร้านอุปกรณ์ก่อสร้างครับมีรูปไปให้เค้าดูจะรู้เรื่องง่ายกว่าบอกนะ ผมซื้อมาตกตัว30บาท อย่าลืมเอาสายท่อไปวัดล่ะจะได้ง่ายๆ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

คลองถมฝั่งวัดตึกคับ น่าจะมีที่คุณต้องการครบนะ หัวต่อแล้วแต่จะเลือกใช้คับ หัวลม หัวหางปลา
                    หัวลมต้องใช้สายยางแข็งหน่อยไม่งั้นยัดยากข้อดีเสียบแล้วติดแนนดี แต่ต้องตัดหน้าสัมผัสให้ 90องศาคับไม่งั้นม่รั่วได้ แบบหางปลาก็ใส่งายแต่ถอดยาก-*- แนะนำว่าทำเสร็จประกอบลองว่ารั่วรึเปล่าทิ้งไว้ซัก 2 คืนเลยคับผม รั่วแล้วไม่คุ้มคับ

Comment

ขอบคุณที่แนะนำครับ
                      แต่ผมอยู่ชลบุรีอ่ะ อิอิ

Comment

ผมอยู่พัทยาคับ หาตามร้านขายอุปกรณ์ก่อสร้างใหญ่ๆมีแน่ๆคับ หรือร้านอุปกรณ์ปะปาคับผม

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                          X