Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจก Driver for xp HP หลายรุ่น ลองดูกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นึกว่าผมจะหลอนคนเดียวซะอีก 555 หนอนยักษ์น่ากลัวจัง

เอารูปอะไรน่ากลัวขนาดไหน ที่ไม่ใช่หนอนไม่เคยกลัวเลย

เป็นกำลังใจให้ จขกท นะคับ ผมกำลังจะซื้อ 2626 คงใช้Drivers ของท่านได้ใช่มั๊ยคับ
    แล้ววินโด้ว์ ท่านใช้แบบ SkZ ใช้มีปัญหากัน hp รึเปล่าครับ จะได้ลงตามๆกัน อิอิ

ขอบคุณครับ

Comment

คือว่า Notebook ผมใช้ XP ของท่าน skz sep 2007 อยู่ครับ แล้วผมลงไดร์เวอร์ Bluetooth ตัวข้างบน จากนั้นมันก็ให้รีสตาร์ท พอรีแล้วมันไม่เข้า window ครับ เป็นจอสีฟ้าแล้วมีข้อความว่า

" STOP : c000021a {Fatal System Error}
      The windows Logon Process system porcess terminated unexpectedly with a status o
      The system has been shut down "

ทำยังไงดีครับ ช่วยทีครับ
      Last edited by allergic; 23 Oct 2007, 22:32:13.

Comment

Originally posted by allergic View Post
        คือว่า Notebook ผมใช้ XP ของท่าน skz sep 2007 อยู่ครับ แล้วผมลงไดร์เวอร์ Bluetooth ตัวข้างบน จากนั้นมันก็ให้รีสตาร์ท พอรีแล้วมันไม่เข้า window ครับ เป็นจอสีฟ้าแล้วมีข้อความว่า

" STOP : c000021a {Fatal System Error}
        The windows Logon Process system porcess terminated unexpectedly with a status o
        The system has been shut down "

ทำยังไงดีครับ ช่วยทีครับ
        ลองเข้าเซฟโหมด แล้วลบในนั้น แล้วลงใหม่ดูครับ

ผมก็ใช้หหลายเวอรชั่นแล้ว ไม่มีปัญหาเลยครับ

Comment

ขอบคุณคับผมลองรับ hp integrate module bluetooth wirless
          ลองใช้กับ v3416 tu ลงเสร็จ ผมใช้bluetooth ได้เลย หามานานได้ที่เอง ขอบคุณมากมายคับ

Comment

มีปัญหากับ webcam

จากเดิมใช้ vista ก็มีปัญหากับมัน พอลง XP และโหลด driver ตามที่คุณแนะนำมา
            ผมลงได้ครบ และใช้งานได้ตามปกติ ยกเว้นไอ้ webcam นี่แหละครับ

อยู่ๆ มันก็ใช้งานไม่ได้ ถ้าเปิดด้วยโปแกรม MSN มันขึ้นหน้าจอเทาๆ ไม่มีอะไรเลย
            ลองลงสารพัด driver ก็ไม่มีอะไรดีขึ้น

ไม่รู้จะแก้ตรงไหนแล้วครับ
            หรือมันเป็นเพราะการ update windows บาง security patch หรือเปล่าครับ

วอนท่านช่วยชี้แนะด้วยครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ปกติแล้วครับ

Comment

มีใครเคยลองลง quick play แล้วมีปัญหาไหมคะ ตอนซื้อให้ที่ร้านลงเป็นxpให้ แต่เห็นกระทู้นี้โพสไว้ก่อนเลยคิดว่าถึงที่ร้านลงxpให้ก็คงไม่มีปัญหาอะไร ตอนนี้คือปุ่ม Quick Play ไม่ได้กะปุ่ม DVD คะ แต่บางทีปิดเครื่องอยู่กด 2 ปุ่มนี้คอนก้อเปิดเฉยๆเลย แต่ไม่ยักขึ้นหน้าquick play หรือใดๆ แข้นแค่ Desktop เฉยๆ

ขอบคุนนะคะที่ช่วยตอบ ตอนนี้ไม่กล้าลงอยู่

Comment

ผมลง finger แล้วมันใช้ไม่ได้อ่ะคับ หรือว่าใช้ไม่เปนก็ไม่รุ ยังงัยช่วยสอนวิธีใช้ให้หน่อยนะคับ ของผมรุ่น dv2626TX

Comment

Originally posted by artzanakab View Post
                    ผมลง finger แล้วมันใช้ไม่ได้อ่ะคับ หรือว่าใช้ไม่เปนก็ไม่รุ ยังงัยช่วยสอนวิธีใช้ให้หน่อยนะคับ ของผมรุ่น dv2626TX
                    ของพี่ที่ทำงานผม ก็รุ่น 2538 tx ครับ ลงไดร์เวอร์ครบทุกตัว แต่ว่า finger ก็ใช้งานไม่ได้นะ ผมโทรไปถาม support ของ hp แล้ว เข้าบอกว่า finger มันไม่ support windows XP เขาว่าอย่างนั้น ไม่ทราบว่าท่านอื่นที่ใช้รุ่นนี้ ใช้งาน finger ได้กันหรือปล่าวครับ

Comment

Originally posted by kit_dmax View Post
                      ของพี่ที่ทำงานผม ก็รุ่น 2538 tx ครับ ลงไดร์เวอร์ครบทุกตัว แต่ว่า finger ก็ใช้งานไม่ได้นะ ผมโทรไปถาม support ของ hp แล้ว เข้าบอกว่า finger มันไม่ support windows XP เขาว่าอย่างนั้น ไม่ทราบว่าท่านอื่นที่ใช้รุ่นนี้ ใช้งาน finger ได้กันหรือปล่าวครับ
                      xp ใช้งานได้ปกติครับ

ลองโหลดไดรเวอรไปใช้ดูครับ มันต้องใช้โปรแกรมช่วย 2 ตัวคับ

Comment

ขอบคุณครับ คุณ vespaclassic ผมโหลดได้ครบทุกตัวแล้ว หามานานแล้วครับได้ซักที dv2518tx for XP

Comment

ผมรับ bluetooth integrate module ไปใช้กับ V3416 TU ใช้ได้ดีครับ
                          ขอบคุณที่เผื่อแผ่ รับไว้ด้วยใจ

Comment

ขอบคุณครับสำหรับไดร์ฟเวอร์แต่ผมส่ง Notebook ไปศูนย์ ซ่อมลำโพอยู่เลย แง้ๆ ยังไม่รู้เป็นที่อะไร ก็เหมือนของ 6ที่ผมเขียนอาจเกิดจากวินโดว์เดี้ยงก็ได้เพราะไวแลซ กับ บลูทูธไม่ทำงานเลย เศร้าจัง

Comment

Originally posted by vespaclassic View Post
                              xp ใช้งานได้ปกติครับ

ลองโหลดไดรเวอรไปใช้ดูครับ มันต้องใช้โปรแกรมช่วย 2 ตัวคับ
                              ไม่ทราบว่า โปรแกรมไหนมั่งอ่ะคับ พอดีหาไม่เจออ่ะคับ

Comment

Originally posted by artzanakab View Post
                                ไม่ทราบว่า โปรแกรมไหนมั่งอ่ะคับ พอดีหาไม่เจออ่ะคับ
                                ลองดูดีๆครับแล้วจะเจอเอง อยู่หน้าแรกแหละ

Comment

Working...
                                X