Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harddisk IDE 80GB ใช้กับสเปคแบบนี้ จะมีผลต่อความเร็วในการใช้งานไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Harddisk IDE 80GB ใช้กับสเปคแบบนี้ จะมีผลต่อความเร็วในการใช้งานไหมครับ

Harddisk IDE 80GB ใช้กับสเปคแบบนี้ จะมีผลต่อความเร็วในการใช้งานไหมครับ
    CPU: E4400
    Mainboard: GA-P31-GS3L
    RAM: 1G bus800 *2
    VGA: 8600GT

ถ้ามีผลต่อความเร็ว มีผลเกี่ยวกับอะไรบ้าง

สบายใจได้ครับ สเปคของผมเน่ากว่านี้อีกเหอะๆ

Comment

1. ถ้าพ่วงสายแพร่วมกับ CD DVD Drive จะอ่านข้อมูลจากช้าตอนที่กำลังอ่านแผ่น DVD CD
      และถ้าแผ่นเน่า อ่านนาน ถึงขั้นอ่านไม่ได้ ฮาร์ดดิสก็จะเดี้ยงไปด้วย ต้อง Eject ออก
      ส่วนประสิทธิภาพปกติ ก็ไม่มีปัญหาอะไร เท่าๆ กับแบบไม่พ่วง
      2. ถ้าใช้กับวิสต้าและเปิด Dream Scene หรืออะไรก็แล้วแต่ที่มีการใช้ฮาร์ดดิสตลอดเวลา หรือบ่อยมาก
      จะช้าก่า SATA นิดหน่อย

Comment

Working...
      X