Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเมนบอร์ดตัวเทพๆราคาแพงๆ ซื้อแบบผ่อนได้ ท่านคิดเห็นอย่างไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเมนบอร์ดตัวเทพๆราคาแพงๆ ซื้อแบบผ่อนได้ ท่านคิดเห็นอย่างไร

ตามหัวข้อกระทู้หละครับ ท่านคิดว่าดีมั๊ย ผ่อนกันกี่งวดดี ลองแสดงความคิดเห็นกันดูครับ
    81
    เห็นด้วย
    72.84%
    59
    ไม่เห็นด้วย
    27.16%
    22

ผ่อนยังไม่หมด มันตกรุ่นน่ะสิครับ

Comment

3 งวด ไม่มีดอก

Comment

ผ่อนได้ไม่กี่เดือน เดี๋ยวราคาก็ลง ตกรุ่นง่าย เสียดายครับ

Comment

ถ้าตกรุ่นไปก่อน จะพาลให้คนซื้อไม่อยากผ่อนเอาง่ายๆครับ
          บอร์ดเทพๆ ตอนแรกก็ราคาสูง พอผ่านไปสามเดือนราคาลดลง
          ไปกว่าครึ่ง

Comment

ลองคิดในอีกแง่นะครับ

ถ้าไม่ใช่พวกของ บ้านๆ ที่มันสามารถตกรุ่นได้เร็ว นี่ก็น่าสนนะครับ

ประมาณว่า บอร์ด server อะไรอย่างนี้ก็เป็นเรื่องดีครับ อย่าง TYAN ตัวละ 30000 เงี้ย ใช้นานครับ

ประมาณพวกนี้อ่ะครับ

http://www.pcgallery.co.th/webfiles/pub/price-mb.php

แต่ต้องถามว่า แล้วคุณจะฟาดดอกผมเท่าไหร่อ่ะ อันนี้ก็น่าจะเป็นปัญหา ตามมา

แล้วถ้ามีเงิน จ่ายสดเป็นก้อนไปเลย มันถูกกว่าผ่อนอยู่แล้วด้วยอ่ะครับ ตามทฤษฎี
            Last edited by tgst; 8 Oct 2007, 05:05:40.

Comment

แต่ถ้าจะพูดกันจริงๆ แค่ราคาหลักหมื่น สำหรับนักเล่นคอมทั่วๆไปคงไม่ค่อยคิดที่จะผ่อนอยู่แล้วอ่ะครับ คงจะซื้อมากกว่า

แต่ถ้าราคามันเป็นประมาณไอ้ตัวขวาล่างนี่.... คนเล่นคอมทั้งหลายอาจคิดที่จะผ่อนกันมากขึ้นครับ

http://www.pcgallery.co.th/webfiles/...-vgaopengl.php

Comment

2งวดไม่มีดอก แง่มๆ

Comment

ไม่เห็นด้วยครับ เพราะไม่ค่อยสนับสนุนระบบเงินผ่อนเท่าไร

Comment

ไม่ดีมั้ง เก็บตังค์ซื้อเงินสดดีกว่า กว่าจะเก็บเงินได้ เผลอๆช่วงนั้นมีของใหม่ๆออกมาให้เลือกอีกเพียบ....

Comment

ดีครับไว้เป็นทางเลือก
                      แต่ผมคงไม่ผ่อนอะ แหะๆ

Comment

Originally posted by nameless View Post
                        ไม่เห็นด้วยครับ เพราะไม่ค่อยสนับสนุนระบบเงินผ่อนเท่าไร
                        ถ้าไม่มี ก้อย่าไปเดือดร้อนเป็นหนี้เลย พอเพียงกันเถอะคร้าบ

Comment

0% 3 เดือน เป็นงัยครับ

Comment

Originally posted by ZoLKoRn View Post
                            0% 3 เดือน เป็นงัยครับ
                            ถ้าเก็บเงินไว้ อีก3เดือนซื้อแน่นอนครับได้ของที่แรงกว่า

แต่ผมเห็นว่าการผ่อนของคือการที่เอาของมาใช้ก่อน เลยไม่ต้องห่วงเรื่องตกรุ่น

เห็นด้วยอย่างแรงครับ

เอ...สงสัย OCZ จะทำธุรกิจด้านนี้เหลอครับ แต่ถ้าทำก็ดีนะครับ

Comment

ส่วนตัวผมไม่ซื้อผ่อนคับไม่สบายใจยังไงไม่รู้คับ เก็บแล้วจ่ายตูมทีเดียวสบายใจกว่าคับ

Comment

Working...
                              X