Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะปรับไฟเลี้ยงCPUเพิ่มได้ไหมและการทดแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะปรับไฟเลี้ยงCPUเพิ่มได้ไหมและการทดแรม

คือผมโอเวอร์คล็อคซีพียูแล้วเวลาเพิ่มไฟเลี้ยงอ่ะคับ ผมลองเลื่อนดูมันมีสุดให้แค่ 1.55Voltอ่ะคับ มันสามารถปรับเพิ่มมากกว่านี้ได้ป่ะคับ แล้วก็การทดแรมอ่ะคับ เราควรทดแค่เท่าไหร่พอคับ มีหลักการทดป่ะคับ ตอนนี้ผมทดไว้ 5:6

ปรับไฟ ขึ้นกับบอร์ดครับ ส่วนแรมผมทด 1:1 หรือไม่ก็ 3:5

Comment

ขอบคุณคับ แล้วทดแรมนี่ถ้าทดไปต่ำๆ มานจะมีผลเสียไรป่ะคับ

Comment

ต่ำๆ แบบไหนครับ แบบ แรมต่ำกว่า หรือ แรม สูงกว่า

แต่เรื่องผลเสีย จริงๆมันไม่มีหรอกครับ เพราะมันทำเพื่อให้ระบบเสถียรมากขึ้น ในกรณีที่ cpu ไปไกล แต่ แรมไปไม่ไหว

Comment

อ่อ ขอบคุณมากคับ

Comment

Working...
          X