Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีเรื่องอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ช่วยแนะนำ
    1.LCD 22" ราคาไม่เกิน 13,000
    2.RAM ที่เป็นแบบคู่มาแล้วอ่ะคับ 1GBx2 bus 800 ผมไม่ oc นะครับ ราคาไม่เกิน 3,500
    3.DVD-RW ราคาไม่เกิน 1,200
    4.Case ราคาไม่เกิน 2,500

ที่ผมเลือกไว้แล้ว
    CPU : E4400 <<< โอเคยังอ่ะครับ
    Mainboard : P35-DS3R
    VGA Card : Sapphire HD2600XT DDR4
    Harddisk : WD 160 GB x 2 Raid0
    PSU : Enermax 460W

ส่วนใหญ่ก็ใช้ด้านบันเทิงอ่ะครับ ดูหนัง ฟังเพลง เกมส์นิดหน่อยไม่หนักมาก แล้วก็งานเขียนโปรแกรม Photoshop
    รวบกวนช่วยหน่อยนะครับทุกท่าน

1. LCD 22" งบ 13,000 ลองเป็น lcd tv ของ lg รุ่น 22LS4R มั้ยคับ จอมันสะท้อนนิดนึง แต่ภาพ และแสงแจ่มใช้ได้ (เท่าที่ดู สีไม่เพี้ยนนะ ตอนซื้อเข้าใจว่าเป็น S-IPS)

2. RAM นี่ ตัวเลือกมากมายคับ ถ้าเอาแบบสวยๆ ทนๆ ลองดู Geil Backdragon ที่ saveway คับ รูปด้านล่าง
    http://www.geilusa.com/products/show/id/115

3. DVD-RW นี่ ก้อมากมาย เอาเป็น ASUS DRW-1814BLT ก้อได้คับ ถ้าอยากให้สายเส็กๆ ก้อเอารุ่น SATA

4. Case ไม่รู้คับ

ส่วนที่เลือกไว้แล้ว ผมว่าโอเคแล้วนะ

Comment

case ของ cooler master
      ตัวนี้เลยครับ
      http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=4182
      สวยดีครับ

Comment

E2140 <=== ก็ยังเหลือๆเลยครับ สำหรับ การทำงาน ของคุณและ ใช้สอยอื่นๆ

P35-DS3R <=== ตัวเลือกที่คุ้มที่สุดอีกตัวทางฝั่ง Intel ดีแล้ว

Hd2600XT <=== ผมแนะนำให้ใช้ HD2400Pro ก็พอ มันเกินความจำเป็น ดูหนังเนี่ย ใช้แค่นี้ก็ดูหนังได้เต้มประสิทธิภาพ เล่นเกมได้แบบไม่มีปัญหา ถ้าเกม ไม่หนักไปนะ

Ram ผมแนะนำ Rox 1Gb*4 667 4400 <=== เพราะอะไรหน่ะหรอ ก็หลายๆอย่างครับ อย่าง แต่ที่สำคัญสุดเพื่อ อนาคต Bus 667 กับ Bus 800 ไม่ต่างกันครับ

อยากให้จัดคอมให้ก็ลอง PM มานะครับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ มีใครช่วยแนะนำได้อีกมะ จะได้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

Comment

Harddisk : WD 160 GB x 2 Raid0

เพื่องานอะไรครับ

Comment

อยากลองใช้เทคโนโลยีของเมนบอร์ดน่ะครับ แล้วก็ใช้พวกโหลดบิต

Comment

รบกวนถามเพิ่มนะครับ คือว่าผมจะไปซื้อที่พันทิพย์น่ะครับ ช่วยแนะนำร้านที่เค้าประกอบคอมเก่งๆหน่อยครับ แล้วก็ให้คำปรึกษาได้เกี่ยวกับอุปกรณ์ที่จะซื้อเป็นความคิดเห็นส่วนตัวของท่านก็ได้ครับ ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ กลางเดือนตุลานี้จะไปซื้อแล้ว

Comment

hdd ล่มแล้วล่มเลยนะครับ เพื่อยังไม่รู้

Comment

Originally posted by darkspecial View Post
                    ช่วยแนะนำ
                    1.LCD 22" ราคาไม่เกิน 13,000
                    2.RAM ที่เป็นแบบคู่มาแล้วอ่ะคับ 1GBx2 bus 800 ผมไม่ oc นะครับ ราคาไม่เกิน 3,500
                    3.DVD-RW ราคาไม่เกิน 1,200
                    4.Case ราคาไม่เกิน 2,500

ที่ผมเลือกไว้แล้ว
                    CPU : E4400 <<< โอเคยังอ่ะครับ
                    Mainboard : P35-DS3R
                    VGA Card : Sapphire HD2600XT DDR4
                    PSU : Enermax 460W

ส่วนใหญ่ก็ใช้ด้านบันเทิงอ่ะครับ ดูหนัง ฟังเพลง เกมส์นิดหน่อยไม่หนักมาก แล้วก็งานเขียนโปรแกรม Photoshop
                    รวบกวนช่วยหน่อยนะครับทุกท่าน
                    ขอดัน1ที อยากให้ช่วยแนะนำกันเยอะๆหน่อยครับ จะได้มีหลายๆแนวคิด ยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่นที่ช่วยแนะนำครับ

Comment

LCD 22'' BENQ FP222W 9พัน ครับ

Comment

Working...
                      X