Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือปัญหาก่ะ Nero ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือปัญหาก่ะ Nero ครับ

ผมลง Nero ตั้งก่ะเวอร์ชั่น 6 ถึงเวอร์ชั่น 8 มันมีปัญหา NMIndexSeversev.exe อ่ะครับ แก้ไม่หายสักที มันเป็นไรที่อะไรอ่ะครับ แล้ววิธี log file ทำไงอ่าครับ ถ้าเราอยากซ่อมวินโดวทำได้อ่ะเป่า ขอบคุณครับ ที่มาดูแหละมาช่วยแก้ปัญหา (ถึงแม้อาจจะไม่มีคนตอบก็ขอขอบคุณ)

ืผมก็เคยมีปัญหากะ nero7 premium เหมือนกัน จนต้องหันกลับมาใช้เวอร์ 6 แต่พอลองเอาเวอร์ฯ 7 lite ลงก็ไม่มีปัญหาอะไร(ใช้แค่เบิร์นแผ่นกะริฟเพลงจากซีดีครับ)

ลองเอาออกแล้วเปลี่ยนเอาแผ่นอื่นมาลงก็ไม่หาย, ล้าง registry ก็ไม่หายเหรอครับ
    ลองเปลี่ยนไปใช้โปรแกรมเบิร์นแผ่นอื่นๆ นอกเหนือจาก nero หรือยังครับ

NMIndex.exe นี่เอ่อ... ใช้ OS ไรหรือครับ WindowsSever2003 หรือครับ?

Comment

อ่าครับ ใช่ครับ โปรแกรมอื่น โปรไรดีอ่ะครับแนะนำหน่อบน่ะครับ ผมก็ไม่รู้จาใช้ไร

Comment

เล่นแค่5เองแฮะ เก่าหน่อยแต่เวิค หุหุ

Comment

Nero Clean Tool

ลองใช้ Nero Clean Tool เอาของเก่าออกก่อนแล้วค่อยติดตั้งตัวใหม่เข้าไปครับ

http://www.nero.com/eng/support-nero...utilities.html

Comment

อ่าครับ ของเก่าเอาออกแล้วน่ะครับมันไม่หมดเหรอ แล้วมันเป้นที่อะไรได้อีกมั้ยครับ

Comment

Working...
            X