Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยใช้ HD2900XT เล่น RO บ้างมั๊ย?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยใช้ HD2900XT เล่น RO บ้างมั๊ย?

มีปัญหาอยากจะถาม 3 ข้อ
    1.เมื่อคุณเจอแสงสีฟ้า ( คนที่ 99 แล้วกระตุกมั๊ย)
    2.ใช้ ATI Driver ตัวไหนอยู่ Omega Amd/Ati หรือ....
    3.มีการปรับเปลี่ยนอะไรภายใน Setup ของเกม Ro หรือไม่

ส่วนอาการของผมเมื่อเล่น RO ก็ไม่มีอะไรมากครับ ถ้าปิด effect ลื่นหัวแตก ( ซึ่งมันก็ควรจะเป็นอย่างนั้นอยู่แล้วเพราะ การ์ดจอ HD2900XT - - ถ้าเล่น RO กระตุกก็คงจะแปลก .... แต่ที่แปลกมันก็มีครับ เวลาเปิด effect แล้วเจอ แสงสีฟ้า คนที่ LV 99 นั่นแหละครับ ภาพมันจะไม่ Smooth ครับ มันจะมีอาการหน่วงๆ อย่างเห็นได้ชัด คือดูรู้เลยว่าไม่ลื่นเลยครับ ทั้งๆที่ การ์ดจอรอดับล่างๆของผมเล่นได้ไม่มีปัญหาใดๆเลย ขนาดจอที่ตั้งไว้ในเกมก็คือ 1440x900x16

ใครพอจะมีแนวทางหรือวิธีแก้บ้างมั๊ยครับ ช่วยมาบอกต่อกันหน่อย แบบว่า จนปัญญาจิงๆ แล้ว แปลกมากๆเลย เกมส์ อื่น ไม่มีปัญหานะครับ STALKER WOLRD CONFLINCT ไม่กระตุก ลื่นหัวแตก เลย แต่ เกมส์เก่าๆอย่าง RO ดันมีปัญหาได้ ไม่รู้ว่าผมจะต้องปิด option ตรงไหนหรือเปล่า ถึงจะแก้ได้ เฮ้อ ~ จนปัญญา จิงๆเลยครับ

ผมว่ามันจะเป็นที่อินเตอร์เน็ตมากกว่านะครับ
    STALKER WOLRD CONFLINCT <=== แล้วไอเกมส์นี้มันออนไลท์หรือออฟไลท์
    RO แค่ FX 5200 ก็เล่นได้สบายแล้ว

Comment

ใช้ VISTA สิครับ หายแน่นอน

Comment

ไม่เคยเล่น บอกไม่ถูก อุๆๆ ดันผู้รู้ตอบหน่อย

Comment

2900 มันทำมาสำหรับเล่น VISTA ครับ ใช้ xp มันจะมีปัญหาครับ เป็นเกือบทุกเกมส์

Comment

คุ้มเหรอคับ2900ไปเล่นเกมส์กับบอท555+ ดูผมนี่เล่นคาบาล(พอกันเลย-*-)

Comment

Working...
            X