Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound Card Creative ใส่แล้วเครื่องค้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound Card Creative ใส่แล้วเครื่องค้างครับ

Sound Card Creative EMU10K1 - SEF ใส่ไปแล้ว พอเข้าวินโดว์แล้วค้างครับ

อย่างซาวด์การ์ดนี่ จะซ่อมได้หรือเปล่าคับ เพราะว่าหมดประกัน แล้ว

เสียดายมากเลยครับ

ถ้าถอยออกก็ใช้ได้ปกติหรือเปล่าครับ ขัดสล็อดดูครับ

Comment

ลอง เอาไปเสียบ slot อื่น หรือไม่ก็เครื่องอื่นดูก่อน

ค้างตอนที่ windows กำลัง ดีเทครึป่าว ถ้าใช่ ให้ใล่ดูลายวงจรดีๆ

Comment

ไช่ครับ ค้าง ตอน Dtec Driver ครับ ส่วนสล็อทนี่ขัดแล้วครับ มันจะเกี่ยวกับจั้มเปอร์หรือเปล่าคับ

Comment

Originally posted by nengxp View Post
          ไช่ครับ ค้าง ตอน Dtec Driver ครับ ส่วนสล็อทนี่ขัดแล้วครับ มันจะเกี่ยวกับจั้มเปอร์หรือเปล่าคับ
          ที่ผมเคยเจอ คือ ลายวงจรขาด [ใหม้]

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
            ที่ผมเคยเจอ คือ ลายวงจรขาด [ใหม้]
            ปรมาจารย์ Sound card ออกโรงเองคับ หิหิหิหิ

Comment

ง่ะ งั้นก็ต้องทิ้งอย่างเดียวสิครับ หมดประกันแล้วด้วย T^T

Comment

เคยใช้ได้ปกติหรือพึ่งจะเอามาใช้ครับ ถ้าพึ่งจะเอามาใช้ลองเปลี่ยนช่อง PCI ดู หรือลอง Uninstall Driver ของ Sound onboard ออกให้เกลี้ยง ผมเคยเจอว่าเอา Driver Sound ออกแล้วแต่ไปติด HD Bus Driver ครับ งมนานเหมือนกัน

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post

battlecruiser return

Comment

เปลี่ยนช่อง PCI ครับ
                    SB Live! กิน IRQ สองช่องครับ
                    บางทีช่อง IRQ ชนกัน โดยเฉพาะเมนบอร์ดรุ่นเก่าๆ แต่บอร์ดของท่านรุ่นใหม่แล้ว ต้องลองดูครับ

Comment

Working...
                    X