Announcement

Collapse
No announcement yet.

5-5-5-15 หรือ 4-4-4-12

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 5-5-5-15 หรือ 4-4-4-12

Memory 5-5-5-15 หรือ 4-4-4-12 ดูยังงัยว่าต้องใช้แบบไหนเหรอครับ
    แต่ละแบบเหมาะกับงานประเภทไหนบ้างครับ

ใช้งานจริงๆ ไม่มีความรู้สึก เลยครับ

Comment

4-4-4-12 เเรงกว่าครับ

Comment

4-4-4-12 เลยท่าน

Comment

จะใช้ CL5 หรือ CL4 ถ้าเอามา oc จะเลือก CL4 คับ (แต่อันนี้ สู้หาข้อมูลจากเว็บเอาดีกว่า ว่า ram ตัวไหนไปไกล และราคาโดนใจ) แต่ถ้าใช้กะ cpu ที่มี L2 cache เยอะๆ จะไม่ค่อยเห็นผลเวลาใช้งานคับ (512k ก็เริ่มไม่เห็นผลแล้ว) ไปเน้นที่ความเร็ว bus ที่ไปได้ ดีกว่า

Comment

TIMMING ยิ่งน้อยยิ่งดี แต่ใช่จริง คงรับรู้ยาก ไม่มีโอกาศเลือกก็เลือกตัวที่น้อย แต่ถ้าไม่มีโอกาศเลือก อะไรก็ใช้ได้ครับ

Comment

เอ่อ ขอร่วมถามด้วยนะครับ ว่า5-5-5-15 667Mhz 2Gb กับ 4-4-4-12 533Mhz 1Gb อะไรจะเร็วกว่าแล้วทำงานได้ลื่นกว่าอ่ะครับ หลังๆทำPhotoshopแรมชักไม่พอละ.. พอจะเพิ่มก็ติดเรื่องCLนี่หล่ะ ตัวเก่ามันเป็น533Mhz แต่วิ่งCLต่ำ พอจะหาตัวใหม่มันไม่มีอ่ะครับ ยังไงก็ขอฝากคำถามไว้ด้วยนะครับ

ปล.เข้าไปดูกระทู้นี้ก็ได้ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=103730

Comment

กลัวมันจะต่างกันแค่หลัก nanosecond อะดิครับ

sigpic

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                  เอ่อ ขอร่วมถามด้วยนะครับ ว่า5-5-5-15 667Mhz 2Gb กับ 4-4-4-12 533Mhz 1Gb อะไรจะเร็วกว่าแล้วทำงานได้ลื่นกว่าอ่ะครับ หลังๆทำPhotoshopแรมชักไม่พอละ.. พอจะเพิ่มก็ติดเรื่องCLนี่หล่ะ ตัวเก่ามันเป็น533Mhz แต่วิ่งCLต่ำ พอจะหาตัวใหม่มันไม่มีอ่ะครับ ยังไงก็ขอฝากคำถามไว้ด้วยนะครับ

ปล.เข้าไปดูกระทู้นี้ก็ได้ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=103730
                  พอันครับ

Comment

2-2-2-5 แรมเทพ

Comment

Working...
                    X