Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงเรื่อง Chipsets กับ mainboard ของ intel ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงเรื่อง Chipsets กับ mainboard ของ intel ครับ

1.อยากรู้ว่า Chipsets ที่แสดงในลิ้งนี้ มันคืออะไรครับ และมันอยู่ตรงเมนบอรด หรือตรงการดจอครับ
    http://valid.x86-secret.com/stats.php?type=3

2.และอยากรู้ว่า ทำไมเมนบอรดของ intel ถึงไม่เป็นที่นิยมล่ะครับ
    ตามความรู้สึกคือของอะไรที่มันยี่ห้อเดียวกัน มันน่าจะทำงานด้วยกันได้ดีไม่ใช่เหรอครับ
    แบบนี้มันก็น่าจะดีกับ cpu intel

...Chipset ทั้งหลายพวกนั้นอยู่บนMotherboardครับ ที่ถามว่าอยู่ตรงการ์ดจอหรือเปล่า เป็นเพราะเห็นชื่อNVIDIAหรือเปล่าครับ?
    ถ้าใช่ล่ะก็ NVIDIAผลิตChipsetด้วยครับ

...ที่ของintelไม่ค่อยเป็นที่นิยมคงเพราะมันปรับแต่งอะไรไม่ค่อยได้Optionน้อย จะOverclockก็ไม่ได้
    คนที่ซื้อคอมใช้กันตามบ้านก็เลยไม่ค่อยมองครับ

อีกอย่างร้านที่ขายก็มีไม่มากเมื่อเทียบกับพวกASUS, Gigabyte, etc.
    Last edited by madcat; 8 Oct 2007, 16:31:10.

Comment

Working...
    X