Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับ เกี่ยวกับ HDD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับ เกี่ยวกับ HDD

อาการแบบนี้ HDD มันเสียหรือเปล่าครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าควรจะทำไงดี อ่ะ

ไม่แน่ใจนะ

ลองล้างพาร์ติชั่น แล้วแบ่งใหม่ดูครับ

อย่าลืม backup หนังX เอ้ย ไม่ใช่ ข้อมูลสำคัญ ๆ ล่ะ

ปล.อยากได้ invite torrentmove จังเยยยยยย

Comment

ข้อมูลสำคัญด้วย ซิ่ครับ งานทั้งงั้นเลย

คือตอนนี้มันเข้าไปดูข้างใน HDD ตัว นั้นไม่ได้ อ่ะ

Comment

ก่อนหน้าที่จะเกิดอาการแบบนี้

ทำอะไรไปบ้างครับ มันถึงขึ้นแบบนั้นอ่ะ

Comment

ไฟตก 2 รอบ แล้วเดี้ยงเลย (ไม่มี ups)

คือตอนนี้อยากจะได้ ข้อมูลในนั้นอ่ะ ไม่รู้ทำไง ดี

Comment

ผมว่ามันคงจะลาโลกแล้วแหละครับ

ผมเข้าใจความรู้สึกตรงนี้ดี เพราะผมเองก็เคยเจอเหมือนกัน

คงต้องส่งให้ร้านกู้ข้อมูลให้แหละครับ หรือไม่ก็ส่งเคลม แล้วกำชับกับทางศูนย์

ว่าต้องการข้อมูลข้างในคืน แต่จะมีค่าใช้จ่ายด้วยนะครับ หลายตังเหมือนกัน

เท่าไหร่นั้น ต้องคุยกับทางเจ้าหน้าที่ครับผม เห็นว่าต้องส่งเข้าแล็ปที่บริษัทแม่

Comment

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ คงต้องทำใจแล้ว ล่ะ มั้ง นะ

Comment

ถ้าไม่ซีเรียสเรื่องข้อมูลข้างใน ก็ลองล้างพาร์ติชั่น แล้วแบ่งดูใหม่ครับ อาจจะหาย

Comment

ข้อมูล HDD ที่ไบออสเช็คได้ตอนเปิดเครื่องตรงกับสเป็ค HDD รึป่าวครับ

Comment

ถ้าสำคัญโครตๆ ให้ร้านกู้สิได่แน่แต่ แพงโครตๆ

Comment

Working...
                    X