Announcement

Collapse
No announcement yet.

เง้อ ตกลงตอนนี้จอวายสกรีน 20-22 นิ้ว เนี้ยอันไหนดีอ่ะจ๊ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เง้อ ตกลงตอนนี้จอวายสกรีน 20-22 นิ้ว เนี้ยอันไหนดีอ่ะจ๊ะ

อ่อ คือว่าตอนนี้ ใช้จอแบนธรรมดาของ lg อยู่ขอรับ คราวนี้เริ่มมาสังเกตุว่าสายตาเริ่มสั้น 150 ทั้ง 2 ข้างแล้ว แล้วตอนนี้ก็อารมณ์แบบว่าเครียส+ใกล้วันเกิดแล้ว ฮิฮิ

เลยอยากจะขอสอบถามว่าตอนนี้ สายสกรีน 20-22 นิ้วเนี้ยมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ ส่วนการใช้ของผมหลักๆ

1.อ่านบอร์ด+เว็บ
    2.เล่นเกมส์อ่ะจร้า
    3.ทำงานขอรับ

ไม่ทราบว่าตัวไหน ดีบ้างขอรับ งบ 12000+-2000 อิอิจาไปแฮ็บเงินพ่อมา

ขอถามอีกหน่อยน่ะจร้า

1.แล้วตอนนี้ผมใช้กาดจอของ winfast 6600td 256mb ไม่ทราบว่าจะสามารถใช้ร่วมกันได้ไหม หรือว่าต้องเปลี่ยนครับ

2.กาดจอ XFX GF7600GT UDE7 XXX Edition GeForce 7600GT, 256MB 580/1500 MHz น่าสนหรือปล่าวอ่ะขอรับบบ

3.กาดจอตัวเก่าผมจะขายได้เท่าไหรเนี้ย เหลือประกัน 7 เดือนเองอ่า

จุ๊บๆๆๆ

งบแบบนี้แนะนำ

Asus PW201

http://www.overclockzone.com/spin9/r...or/asus/pw201/

ราคาตอนนี้รู้สึกจะ 16000 (กว่าๆหน่อย)

Comment

อ่า คือว่ามัน อ่อ คือว่าฉัน อ่อคือว่ามัน เกินงบไปแล้วอ่ะท่าน แล้ว ลำโพงก็ไม่ค่อยยากได้ด้วยอ่ะขอรับ
      แล้วมีอะไรแนะนำไหม รู้สึก 22 นิ้ว วิวโซนิคออกมาใหม่ด้วยนิท่าน

มีอะไรแนะนำเป็นการส่วนตั๊ว ส่วนตัวไหม

Comment

งั้นลองอันนี้ดู

http://www.thanni.com/index.php?main...f57487a7cb4f83

แต่ถ้าอยากให้แนะนำแบบตัวต่อตัว ...

เอาเบอร์โทรและที่อยู่มาเลย

Comment

SAMSUNG ครับ ไม่น่าเกินงบ

ร้าน INCOM ไปดุเลย

Comment

ส่วนการ์ดจอถ้าไม่เล่นเกมใหม่ๆแบบปรับสุดยังใช้ได้อยู่คับ ส่วนราคาขายต่อก็คิดเอานะคับว่ามือ1 ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 4000+-นิดหน่อยคับ คับ

Comment

22" wide ตอนนี้

ก็มี Samsung กับ Acer คับที่แนะนำ ลองไปดูเอาเองว่าชอบตัวไหน

ส่วนราคาก็ประมาณ 13-14k เนี่ยแหละ ที่ Incom ชั้น2 พันทิพย์

Comment

ท่าน พีคุงพอจะทราบไหมว่า Asus ตัวนั้นสั่งได้ที่ไหน

Comment

ไม่ดูหนังแล้วท่านจะใช้วายสกรีนไมอ่าครับ

Comment

20-22 นิ้ว ... ดูหนังอะเชียร์เลย เล่นเกม 19 วาย เหมาะกว่า

6600 เล่นเกมไม่ไหวมั้ง 1600*1200 มีอ๊วก

เล่นจอใหญ่ การ์ดจอไม่เทพ ระวังจะบานปลาย

Comment

Originally posted by jamessuke View Post
                      อ่อ คือว่าตอนนี้ ใช้จอแบนธรรมดาของ lg อยู่ขอรับ คราวนี้เริ่มมาสังเกตุว่าสายตาเริ่มสั้น 150 ทั้ง 2 ข้างแล้ว แล้วตอนนี้ก็อารมณ์แบบว่าเครียส+ใกล้วันเกิดแล้ว ฮิฮิ

เลยอยากจะขอสอบถามว่าตอนนี้ สายสกรีน 20-22 นิ้วเนี้ยมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ ส่วนการใช้ของผมหลักๆ

1.อ่านบอร์ด+เว็บ
                      2.เล่นเกมส์อ่ะจร้า
                      3.ทำงานขอรับ

ไม่ทราบว่าตัวไหน ดีบ้างขอรับ งบ 12000+-2000 อิอิจาไปแฮ็บเงินพ่อมา

ขอถามอีกหน่อยน่ะจร้า

1.แล้วตอนนี้ผมใช้กาดจอของ winfast 6600td 256mb ไม่ทราบว่าจะสามารถใช้ร่วมกันได้ไหม หรือว่าต้องเปลี่ยนครับ

2.กาดจอ XFX GF7600GT UDE7 XXX Edition GeForce 7600GT, 256MB 580/1500 MHz น่าสนหรือปล่าวอ่ะขอรับบบ

3.กาดจอตัวเก่าผมจะขายได้เท่าไหรเนี้ย เหลือประกัน 7 เดือนเองอ่า

จุ๊บๆๆๆ
                      เท่าที่ซื้อไวด์สกรีน19นิ้วมาใช้มันมีข้อจำกัดตรงนี้ครับคือแม้ว่าด้านข้างจะดูกว้างแต่ด้านบนดูแคครับเหมือนใช้จอความสูง17นิ้วครับ ผมคิดว่าถ้าเล่นไวด์ลองดูว่าความสูงของจอแสดงผลของท่านที่ท่านจะซื้อว่าท่านพอใจความสูงเท่านี้ไหมนะครับ อีกอย่างคือภาพผิดสัดส่วนไปนิดหน่อยเวลาเล่นเกมส์แต่ดูหนังvcd หรือx..vcd ที่เป็นแบบ4:3สำหรับผมไม่มีปัญหาครับ คือผมใช้power dvdกับwindows media classicอยู่ครับซึ่งตัวหลังมีโปรแกรมแปลงเป็นการแสดงภาพแบบไวด์สกรีนได้ครับคือ16:9tv / 16:10 / ultra widescreen ครับ คือจะบอกว่าประเด็นสำคัญของการซื้อจอไวด์คือดูที่ส่วนสูงครับ ส่วนจอยิ่งความละเอียดเยอะก็ควรจะต้องใช้การ์ดจอที่สูงขึ้นครับเพราะไม่งั้นภาพจะอืดช้าได้ครับ ขึ้นอยู่กับเกมส์ที่จะเล่นครับ ส่วนตัวผมเลือกจอไวด์22นิ้วครับมันใหญ่ดีดูหนังxสะใจครับ เท่าที่ใช้มาสำหรับจอผมเป็นความละเอียด1440*900แต่เวลาเล่นเกมส์ผมปรับไปที่800*600เท่านั้นครับเพื่อจะได้ไม่อืดครับก็ชัดเจนดีภาพไม่พร่าครับ ส่วนที่ว่าจอความละเอียดสูงเอามารันภาพต่ำนั้นเท่าที่ใช้เซ็ตหน้าวินโดว์ก็พบว่าตัวหนังสือพร่านิดเดียวครับแทบไม่ต่างครับ ของงี้ปรับได้ครับเอาจอใหญ่ไว้ก่อนครับ

7600gtตอนนี้ส่วนตัวผมว่าหันไปคบ7600gs ddr3ไหมครับประหยัดงบครับ หรือขยับไปเล่น7900gsไปเลยครับตัวนี้คุ้มสุดที่ความแรงครับเลือกตัวpovก็ได้ครับงานดีประกันเดียวกับxfxครับดีลเลอร์นะราคาแค่7700.-ครับ

Comment

อยากได้ 22" ด้วย

แต่ตังไม่มี - -"

Comment

งบ 12000+-2000 คงได้แค่ 20"wide ของ benQ มั้งครับ ไม่รู้ว่ายี่ห้อไหน 22"wideราคานี้ไหม

แจ่มครับ

Comment

พ่วงท้าย ขอให้แนะนำ widescreen 19 นิ้วด้วยครับ

Comment

Working...
                            X