Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามคนใช้ Supply ของ Delux ครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก้ออยากไปซื้อมาแทนgview420wติดเคสเนี่ยคับ

อยากทราบว่า ตัว450wไฟ2เฟส กะ 500w ไฟเฟสเดว อันไหนดีกว่าอะครับ

สเปคก้อตามลายเซ็นครับ

fan 120mm*2 80mm*2

Comment

ผมก็ใช้ตัว 420 W อยู่ ประกัน 2 ปี

อึดเหมือนกันครับ ไม่เคยงอแง

ซื้อที่ชั้น 4 Pantip บันไดเลื่อนด้านหลัง

ไม่ได้จำชื่อร้าน จำแต่คนขายขาวๆ หมวยๆ ทั้งร้านนั่นล่ะ

ตอนนี้รุ่น 450 W จะอยู่ที่ 750 - ประกัน 2 ปี เหมือนกัน

Comment

ใช้มา1เดือนแล้วกับเสปกข้างล่าง ยังไม่ได้ปิดคอมเลย ตั้งแต่วันที่1ก.ย. ลองนับวันดูเอาเองมา

Comment

ใช้อยู่ 2 ตัว
          DLP-31A 450W กับ DLP-34A 500W
          ตัว 500W ดีกว่า

Comment

ผมใช้ตัว 500W อยู่ครับ ใช้มา 3-4 เดือนแล้ว เปิดโหลดบิทตลอดเหมือนกัน หยุดทุกวันเสาร์ตอนเที่ยงถึงบ่ายสาม

แล้วก็เปิดโหลดต่อ แต่คอมผมธรรมดาใช้กับ Sempron การ์ดจอก็มี ยังใช้ได้อยู่ครับ ถ้างบน้อยแนะนำครับ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
              ผมก้ออยากไปซื้อมาแทนgview420wติดเคสเนี่ยคับ

อยากทราบว่า ตัว450wไฟ2เฟส กะ 500w ไฟเฟสเดว อันไหนดีกว่าอะครับ

สเปคก้อตามลายเซ็นครับ

fan 120mm*2 80mm*2
              ผมใช้psuตัวที่แถมมากะเคสGviewรุ่นDigiอะ 420w ใช้มา1ปีแล้ว เปิด24/7 มา1ปีแล้ว มีพักบ้างนิดหน่อย

ใช้มาCบวมไป4ตัวเอง เอิ้กๆ เปลี่ยนใหม่แหล่มเลย อัดhdd4ตัว+ocอัดไฟโหดๆ ลองมาหมดแล้ว แหล่มดี
              Attached Files

Comment

พูดยังกะมันไม่ดีเนอะ เหอๆ เดวผมก็กะลังจ๊ะซื้อเหมือนกันครับ Dellux 500w จะประกอบคอมอยู่ รอตังครับ
                จะประกอบมาเล่น Hellgate London เลย เอิ้กๆโน๊ตบุคมันบ่อได้ดังใจอิอิ

Comment

Originally posted by Peedyy01 View Post
                  ผมใช้psuตัวที่แถมมากะเคสGviewรุ่นDigiอะ 420w ใช้มา1ปีแล้ว เปิด24/7 มา1ปีแล้ว มีพักบ้างนิดหน่อย

ใช้มาCบวมไป4ตัวเอง เอิ้กๆ เปลี่ยนใหม่แหล่มเลย อัดhdd4ตัว+ocอัดไฟโหดๆ ลองมาหมดแล้ว แหล่มดี
                  ผมใช้มาเกือบ2ปีละเนี่ย ก้อยังไม่งอแงนะ แต่ว่ามันไม่นิ่งอะ

Comment

ผมใช้มาไม่ถึงปี ไม่ได้เปิดคตลอด24ชั่วโมง เครมมาแล้ว3หน ล่าสุดเครมมาได้ปุ๊บ ขายต่อเพื่อนไปปั๊บเลย เพราะไม่ชอบเลยครับ 420w ใส่ฮาร์ดดิส2ลูก มีปัญหาเครื่องช้าลง เครมมาแล้วกลับไม่ดีขึ้น เลยไปซื้อแบบตัวกระจอกๆ350บาทมาใช้ ปรากฎว่าดีมาก ไม่มีปัญหาเลย ทำให้ผมช่ำใจมาก ใครจะมาโชคร้ายอย่างผมมั่งว้า....ขอยืนยันว่าที่พูดมานี่เรื่องจริงครับ ถามท่าน AuKau ได้เลย...

Comment

ใช้ตัวติดเคสมา ปีกว่าเปิดแทบไม่เคยปิดก็ดี C บวมไปตัวนึงยังไม่ได้เปลี่ยนแต่ยังใช้อยู่ พัดลมเงียบดี
                      สองอาทิตย์ก่อน ไปซื้อ 500W ยี่ห้อเดียวกัน มาดองไว้ตัวนึง เพิ่งเอามาเทสม่ะวานปรากฎว่าไม่ติดซะงั้น วันเลยเพิ่งเอาไปเคลม ทางร้านบอกจะเปลี่ยนของให้แต่ต้องรอ
                      ของจากบริษัทไม่เอาของหน้าร้านเปลี่ยนให้เพราะมันเกิน 7วัน
                      ผมผิดเองที่ซื้อมาไม่ได้เทส

ปล.ใครจะไปรู้ฟะว่ามันจะเสียตั้งแต่อยู่ในมุ้งอ่ะ

Comment

ใช้ Delux 500w. มา 4-5 เดือนละ ยังไม่เคยเจอปัญหาเลยอะครับ ในเคสมี 7900GS , HDD 2 ตัว , พัดลม 80mm. 4 ตัว พัดลม 120mm. 4 ตัว โหลดบิต เล่นเกมส์ยังไม่มีปัญหาเลยครับ

Comment

ของผมก็ 450W Delux ใช้มา2 ปี OC กระจาย PSU ไฟแลบ และก็มีเสียงระเบิดครับ ก็เลยเป็นที่มาให้ผมต้องไปซื้อ Enermax 350W ก็อัดเต็มที่เหมือนกัน เปลี่ยนกาดจอใหม่ ตอนแรกนึกว่าจะไม่พอละ เห็นข้างกล่องมันเขียนว่าต้องการ PSU 400W + ใส่ไปก็เล่นได้ไม่ดับเลย สรุปก็คุ้มดีนะ

Spec
                          Processor : AMD Athlon(tm) 64 Processor X2 4000+
                          Mainboard : ASUS M2N-E
                          Memory : Corsair VS 2GB Dual Channal
                          Videocard : PowerColor HD2600XT DDR4
                          PowerSupply : Enermax EG365P-V(D)
                          Harddisk : Seagate 160 + 80 + 80 + 40 4HDDs
                          Cooler : Stock
                          Monitor : Samsung SyncMaster 713n
                          Mouse/Keyboard : Microsoft Keyboard And Mouse Wire
                          Other Weapons : Creative T5400 5.1 Speaker System

Comment

ดีครับพี่น้อง

ใช่อยู่เหมือนกัน

Comment

Delux 500W ซื้อมา 750 บาทเองหน่ะ ใช้มาหลายเดือนแล้วไม่เห็นเป็นไรเลย

Comment

Comment

Working...
                                X