Announcement

Collapse
No announcement yet.

MoD Delux To Super Delux

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MoD Delux To Super Delux

หึหึหึ สวัสดีครับ สมัครใหม่ครับ ยูสเดิมจำพาสมะได้ พอดีกลับบ้านไปเดือนนึงเลยจับเจ้าเคสตัวเดิมๆdeluxมาเเต่งหน้าทาปากใหม่หึหึหึ หวัดดีครับพี่ฟิวส์ คุงบิ๊กเดี๋ยวมาต่อนะครับ อยากนำเสนอๆหึหึ

เดี๋ยวมาต่อราบระเอียดนะครับ พอดี งงๆกับการอัพรูปนิโหน่ยย

Comment

เเละผมก็จะทำให้มันเป็นหน้าตาเเบบนี้ อุอุอุ
      นี่รูปร่างหน้าตาของมันเดิมๆเลยนะครับ

Comment

เริ่มเเรกเลยนั้นมีความคิดที่จะทำเป็นลายคาร์บอนนะครับก็เลยไปซื้อสติกเกอร์มากะจะติดซักหน่อยวันไปซื้อก็ดันซวยอีกโรตำรวจจับอีกข้อหาหล่อเกิน เอิ๊กๆๆ ล้อเล่นๆ ขับรถฝ่าฝืนสัญญานบนพื้นทางอ่าครับโดน300สิครับท่าน อุอุอุ

Comment

เเต่พอทำไปทำมาเห็นเค้าทำกันเยอะเเละเลยม่ายเอาดีก่า เลยทำเเบบสไตล์ที่ชอบดี่ก่า อ่า เริ่มจากสภาพเดิมก่อนการเเต่ง555 รกโคตรๆ ครับพี่น้อง

Comment

ง่วงๆ มาต่อพรุ่งนี้ละกานครับ

Comment

กำ

Comment

เคสต้นฉบับ มันคล้ายๆ G-view เลยครับ (ในความคิดผมนะ) รอดูอยู่นะครับ

Comment

สวยแฮะ

Comment

มาต่อครับ อ่า ถึงไหนเเละหว่า อ่อ ๆ นี่ครับรูปสติกเกอร์ลายคาร์บอนที่ผมซื้อมาเเพงโคตรๆๆๆๆ (เเผ่นละ80*3=240+ค่าปรับ ค่าน้ำมัน ค่าที่จอดรถอีก450 = 690 ) หึหึหึ บอกเเล้วเเพงโคตรๆๆๆ เเต่จะเอาไปใช้ไรเดี๋ยวตามกันต่อครับ

ปล.รูปชัดบ้างไม่ชัดบ้างนะครับ เพราะใช้ทั้งมือถือเเล้วกล้องดิจิตอล

Comment

อันดับต่อมาก็จัดการเเยกส่วนประกอบมันซะ โดยใช้สว่านเจาะตรงที่เป็น ลูกรีเว็ททั้งหมดนะครับ เเล้วเนื่องจากผมจะทำให้มันกลับหัวนั้นก็ต้องถอดส่วนที่เป็นเเผงรองm/bออกด้วยนะครับดูรูปเลยดีก่า

Comment

เเละต่อจากนั้นนำฝาส่วนข้างด้านซ้ายเเล้วฝาส่วนด้านบนไปเลย์เอ๊าตามขนาดที่ต้องการนะครับ เเล้วก็ทำการเจาะ ในที่นี่ผมใช้หินเจียรในการเจาะนะครับ พอเจาะออกมาเเล้วก็ตกเเต่งก็จะได้ตามรูปครับ ขออภัยด้วยนะครับที่รูปไม่ละเอียดพอเนื่องจากถ่ายไปแล้ว หลานที่บ้านดันกดลบไปซะนี่ ทำให้เหลือรูปเเค่นี้อ่าครับ

Comment

เเละก็ทำการ กลับ ที่รองบอร์ดกับแผงด้านหลังซะ เสียดายรูปตอนทำหาย ไม่งั้นละเอียดกว่านี้ครับ ตอนกลับด้านนี่ปัญหาที่ตามมาเยอะมาก เพราะเคสออกเเบบมาไม่ใช่เพื่อการกลับด้านเเบบนี้อ่าครับ เลยต้องแก้กันไปลองใส่เเล้วก็ไปเรื่อยๆ เหนื่อยๆๆ เเบบนี้ต้องชัดกระทิงแดงซักขวด
                          เอื้อกๆๆๆๆๆ

Comment

เเละต่อจากนั้นก็จัดเเจงทำการพ่นสีซะให้งามๆๆๆ โดยด้านนอกนั้นผมเลือกใช้สีดำด้านเนื่องจากมันให้ความดุดันเเบบดิบๆดีครับ ส่วนด้านโครงนั้นใช้สีขาวบริสุทธ์ดุจปุยนุ่นให้ความรู้สึกสะอาดถูกหลักอนามัยเอิ๊กๆๆ เกี่ยวกันไหมนี่

Comment

อ่าเจอปัญหาอีกอย่างเเว้วววว เนื่องจากกลับบอร์ดเเล้ว ตัวรูยึดด้านล่างมันก็จะกลับมาด้านบนทำให้ถาดรองบอร์ดนั้นขาดความเเข็งเเรงไร้ที่ยึดเหนี่ยว ดังนั้นจึงต้องทำการดามคอนกรีตเสริมเหล็ก 5555 (จะมาดามบ้านแกไง) ใช้รางอลูมิเนียมครับที่ไว้เเขวนพวกผ้าม่านอ่าครับ ดูรูปๆๆ

Comment

Working...
                              X