Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีบอร์ด775ชิปเซ็ตใหม่ๆ ที่ทำ sli ได้ มีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีบอร์ด775ชิปเซ็ตใหม่ๆ ที่ทำ sli ได้ มีมั้ยครับ

เอาพวกชิปประมาณP35/X38ขึ้นไปอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามียี่ห้อไหนทำบ้างมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ดันครับ

Comment

ใช้ชิบ Nforce ซิครับเพราะที่คุณว่ามามันใช้ไม่ได้ครับถึงแม้ว่ามันจะมี Driver โมออกมาให้ใช้ได้แต่มันก็เก่ามากๆแล้วครับอาจจะไม่เหมาะกับการ์ดรุ่นใหม่ๆ

Comment

ชิพ Nforce ร้อนหน่อยนะครับ

ส่วนตัวผมก็สนใจอยู่ เพราะใช้คอมในการเล่นเกมส์เป็นหลักครับ

Comment

x38 ทำได้ครับ แต่ไม่น่าฟูลสปีดถึง 16x ในโหมด SLI เต็มที่น่าจะได้แค่ 8x

ถ้าทำได้ถึง 16x ในโหมด SLI ผมว่า intel มีสิทธิโดน nVidia ฟ้องครับ ถือว่าเป็นการขโมยเทคโนโลยี

ซึ่งเป็นเทคโนโลยีเฉพาะของ nVidia มาใช้

Comment

พอดีไปเจอตัวนี้มาครับ ชิปของnvidia
            http://www.asus.co.th/products.aspx?...67&modelmenu=1
            ช่วยวิจาร์ณหน่อยนะครับ ว่าเป็นไงมั่งครับ

Comment

รอดูต่อไป ครับ

Comment

Originally posted by savagepong View Post
                พอดีไปเจอตัวนี้มาครับ ชิปของnvidia
                http://www.asus.co.th/products.aspx?...67&modelmenu=1
                ช่วยวิจาร์ณหน่อยนะครับ ว่าเป็นไงมั่งครับ
                ตัวนี้เป็น nForce680i ครับ เป็นชิบตัวล่าสุดของ nVidia ที่ทำตลาดอยู่ตอนนี้

แต่มีข่าวแว่ว ๆ ออกมาว่า กำลังจะออก 780i มา แต่ไม่รู้ว่าข่าวโคมลอยรึป่าว

ถ้าไม่รีบร้อน ก็รอดูต่อไปครับ

แต่ถ้าจะใช้จริง ๆ ก็ ตัวนี้ก็คือว่า OK ครับ หน้าตาไม่แต่งต่างจากพี่ใหญ่อย่าง Striker Extreme เท่าไหร่ เพราะใช้ PCB ตัวเดียวกัน

จะต่างก็ตรง ฮีตซิงก์ บนบอร์ด กับ BIOS นี่แหละครับ แล้วก็ราคา

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
                  ตัวนี้เป็น nForce680i ครับ เป็นชิบตัวล่าสุดของ nVidia ที่ทำตลาดอยู่ตอนนี้

แต่มีข่าวแว่ว ๆ ออกมาว่า กำลังจะออก 780i มา แต่ไม่รู้ว่าข่าวโคมลอยรึป่าว

ถ้าไม่รีบร้อน ก็รอดูต่อไปครับ

แต่ถ้าจะใช้จริง ๆ ก็ ตัวนี้ก็คือว่า OK ครับ หน้าตาไม่แต่งต่างจากพี่ใหญ่อย่าง Striker Extreme เท่าไหร่ เพราะใช้ PCB ตัวเดียวกัน

จะต่างก็ตรง ฮีตซิงก์ บนบอร์ด กับ BIOS นี่แหละครับ แล้วก็ราคา
                  กว่าจะรอตัวใหม่ออก ราคาก้อสูงขึ้นไปอีก ที่ผมคิดไว้คือจะเล่นของมือสองอ่ะครับ ราคาจะได้ถูกลงมาหน่อย

Comment

Originally posted by savagepong View Post
                    เล่นตัว P5N32E-SLI ธรรมดาดีกว่าครับ อย่าไปเล่น plus คุณสมบัติพอๆกับ striker extreme เลยด้วย ชิบเซ็ต 680i เหมือนกัน

สนใจบอกนะครับ อาจจะขายต่อในอีกไม่นาน อิอิ

"P5N32E-SLI"

Comment

Originally posted by tgst View Post
                      เล่นตัว P5N32E-SLI ธรรมดาดีกว่าครับ อย่าไปเล่น plus คุณสมบัติพอๆกับ striker extreme เลยด้วย ชิบเซ็ต 680i เหมือนกัน

สนใจบอกนะครับ อาจจะขายต่อในอีกไม่นาน อิอิ

"P5N32E-SLI"
                      ทำไมถึงไม่ให้เล่นต้วplusล่ะครับท่าน

Comment

ทำไมถึงไม่ให้เล่นต้วplusล่ะครับท่าน
                        ดูชิปเซ็ตมานสิครับ คือ ชิปเซ็ตในตัว plus ไอ้ตัวนั้นมันเป็นชิปเซ็ตราคาประหยัด ที่ทาง Nvidia คิดค้นขึ้นมาเพื่อให้ต้นทุนการผลิตมันต่ำลง

ส่วนตัวธรรมดาเป็น nforce 680i

ตรงนี้ก็เลยว่าถ้าอยากได้ชิบเซ็ตดีๆ ผมว่าเล่นตัวธรรมดาดีกว่าไงครับ

อันนี้คุณสมบัติตัวธรรมดานะครับ

P5N32-E SLI / LGA775 / nForce 680i SLI / NVIDIA Quad-SLI Ready / DDR2 / SupremeFX/DTS connect / Stack Cool2 and Heat-pipe Thermal Solution / 8 Phase Power Design

from: http://www.busitek.com/forms/pricelist.html

แทบไม่ต่างกับ striker เมื่อมองแบบนี้

อันนี้เลย เทียบกันชัดๆ
                        Last edited by tgst; 11 Oct 2007, 01:46:28.

Comment

แต่ Striker Extreme แรงมากนะครับ

Comment

Working...
                          X