Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 35,000 อยากได้สเป๊ก โหลดบิต โดยเฉพาะ เน้น แรงๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 35,000 อยากได้สเป๊ก โหลดบิต โดยเฉพาะ เน้น แรงๆครับ

งบ 35,000 อยากได้สเป๊ก โหลดบิต โดยเฉพาะ เน้น แรงๆครับ

ของ Intel น่ะครับ

HDD 7200rpm น่ะครับ ช่วยจัดสเป๊กแรงๆ ให้หน่อยครับ

โหลดบิตมันแรงที่เน็ทไม่ใช่หรือคับ

Comment

ก้อได้ เด๋วจัดให้

Intel celeron d 420 1400 <=== โหลดบิตใช้แค่นี้พอ

Gigabyte GA-P35-DS3R 4200 <=== เลือกตัวนี้เราจะเอามาทำ Raid 0

Ram Rox 1Gb 667 1100 <=== ใช้มากมายอะไร ตัวนี้ก้อพอ

HDD Raptor 74Gb *4 20000 <=== นี่ของแรง 10000 รอบ ต่อ Raid 0 อีก เร้วอุบาทเรย

VGA Spark GeForce 7300LE 1500 <=== การืดจอ ออนบอร์ดไม่มีใช้ตัวนี้แทน

DVDRW <=== ไม่ต้องใช้ ไม่จำเป็น

PSU&Case Delux 1500 <=== เนี่ยน่าใช้สุดแล้ว

จอ 5000 <=== เลือกเอาเองนะ

เบ้จเสร้จ 34700

ขอให้มีความสุขกับการโหลดบิตครับ
      Last edited by MMGLower; 9 Oct 2007, 00:46:35.

Comment

Originally posted by MMGLower View Post

HDD Raptor 74Gb *4 20000 <=== นี่ของแรง 10000 รอบ ต่อ Raid 0 อีก เร้วอุบาทเรย
        ได้ใจเลยครับตัวนี้สุดๆ

Comment

เอาแบบ 7200 Rpm ครับ อันนั้น เปลืองตังเกิน - -

Comment

โหลดบิทเครื่อง 15000 คงพอแล้วครับ

Comment

เครื่องคงไม่ต้องแรงแค่พื้นที่เก็บมากๆก็พอ

Comment

เอา มาทำอะไรกัน RAID สำหรับงานบิต เสียเงินตั้ง 20000เปล่าๆ

ซื้อ 500G มา สัก 2 ลูก ต่อแบบ ธรรมดาก๋ใช้งานได้เหมือนกันแล้วครับ บิต HDD แทบไม่ได้ทำงานเลยด้วยซ้ำ เขียนข้อมูลทีละนิด HDD 5400 รอบ ยังงทำงานได้เรวเท่ากันเลยครับ

semporm 3000+1100
                asrock alive nf6-vsta 1900
                ram rox 667 512x2 1300
                dvdrw 1200
                hdd 500g จริงลูกเดียวก็เหลือแล้วครับ 5000
                case delux 1500
                จอก็ไปเลือกเอาเอง หาเนท ไวๆแล้วกันเป็นใช้ได้

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  เอา มาทำอะไรกัน RAID สำหรับงานบิต เสียเงินตั้ง 20000เปล่าๆ

ซื้อ 500G มา สัก 2 ลูก ต่อแบบ ธรรมดาก๋ใช้งานได้เหมือนกันแล้วครับ บิต HDD แทบไม่ได้ทำงานเลยด้วยซ้ำ เขียนข้อมูลทีละนิด HDD 5400 รอบ ยังงทำงานได้เรวเท่ากันเลยครับ

semporm 3000+1100
                  asrock alive nf6-vsta 1900
                  ram rox 667 512x2 1300
                  dvdrw 1200
                  hdd 500g จริงลูกเดียวก็เหลือแล้วครับ 5000
                  case delux 1500
                  จอก็ไปเลือกเอาเอง หาเนท ไวๆแล้วกันเป็นใช้ได้
                  เอาตังที่เหลือไปติดเน็ตดาวเทียม

Comment

งบก็เยอะอยู่แล้วนี่ครับ บ้าพลังไปตามคุณ MMGLOWER ก็ไม่เห้นจะเป็นไร ยังอยู่ในงบอยู่เลย อิอิ

Comment

ผมว่าเช่า colo ดีกว่าน่ะครับ +เอา hdd ไป jump ทิ้งไว้ครับอิอิ เดี๋ยวนี้มีบริการทำให้หมดโดยเราไม่ต้องไปเองแล้วน่ะครับ

Comment

เราโหลดบิทต้องเอาการ์ดจอพวก GF8800GTX เข้าไว้นะครับ
                        สิ้นเดือนค่าไฟมันถึงบาน

Comment

Originally posted by Tick View Post
                          ผมว่าเช่า colo ดีกว่าน่ะครับ +เอา hdd ไป jump ทิ้งไว้ครับอิอิ เดี๋ยวนี้มีบริการทำให้หมดโดยเราไม่ต้องไปเองแล้วน่ะครับ
                          เสี่ยงต่อการถุกขดมย Key ไปใช้

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                            เสี่ยงต่อการถุกขดมย Key ไปใช้
                            ก็คงต้องหาทางป้องกันครับ ใช้ coloแล้ว ค่า upload พุ่งกระฉูดอยู่แล้วล่ะครับ อิอิ

Comment

หุหุ โหลดบิตเครื่องละ 15000 ยังพอเลยครับ ขอแค่ HDD เยอะๆกับ Net แรงก็พอครับ

Comment

Working...
                              X