Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมบ้านๆอย่าง Kingston FP-Y5 ถ้าอยากให้มันอยู่กับเราให้นานที่สุดไม่ควรอัดไฟเกิน??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมบ้านๆอย่าง Kingston FP-Y5 ถ้าอยากให้มันอยู่กับเราให้นานที่สุดไม่ควรอัดไฟเกิน??

1. คอมทั้งหมดอยู่ในเคสนะครับ อบอ้าวหน่อย ไม่ควรอัดไฟเกินเท่าไหร่ครับ เคยลองที่ 2.2V ได้ 1000 นิ่งๆ CL พุ่งเป็น 5-8-8-20 หรือว่าให้ดูอุณหภูมิเป็นหลักครับ ผมเอาสายcensor ไปเสียบระหว่างชิปกับตัวซิ้งแรมวัดได้ประมาณ 40กว่าๆ ครับ กลัวมันจะไหม้แบบเคลมไม่ได้นี่ซิ

2.ระหว่าง FSB กับ CL เราควรเน้นอะไรครับ จึงจะทำให้เครื่องเรามีประสิทธิภาพมากที่สุด (ใช้งานทั่วๆไป)

รบกวนช่วยไขข้อข้องใจด้วยครับ...................ขอบคุณมากคร๊าบบบบ
    Last edited by Anchor_T; 8 Oct 2007, 23:55:43.

ของผม FP-Y5 635AA เล่นมาจะปีนึงละ อัดมาแล้วหมดตั้งแต่ไฟ 1.8-2.4 ไม่เห็นจะเดี้ยงจะเอ๋อเลยครับ เล่นไปเหอะครับ สบายใจได้ Kingston บ้านๆนี่แหละครับ ชิพอื่นๆที่ไม่ใช่ D9 ผมว่ายังไงก็น่าจะพังยากครับ เพราะมันไม่ร้อนเหมือน D9

Comment

ใช้งานทั่วไป คงไม่ต้องอัดบัสแบบระห่ำก็ได้งับ กด CL แทนละกัน ....

Comment

อ่าววันนี้ไม่ยุเหรอท่าน ว่าต้องบัส 1100+ ไม่งั้นไม่แรง

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
          อ่าววันนี้ไม่ยุเหรอท่าน ว่าต้องบัส 1100+ ไม่งั้นไม่แรง
          หลักการความแรงง่ายๆครับ ลากให้ไกลที่สุดแล้วก็กด CL ให้ต่ำที่สุด นั่นคือแรงที่สุดครับ

ปล. แรงไม่แรงอยู่ที่ใจคนเล่นด้วยครับว่ากล้าแค่ไหน ต่อให้แรมเทพแต่ใจไม่สู้มันก็แรมบ้านๆนี่เองครับ

Comment

ของผม -6E-E ลากไปได้ 1100 CL 5 ทำยังไงถึงจะนิ่งอ่ะท่าน -*- ของผม+0.6
            พอผมลองใส่ไฟ +0.7 ไม่บูตละ สงสัยมันร้อน
            Last edited by อิมพีเรียล; 27 Aug 2008, 09:23:55.

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              ของผม -6E-E ลากไปได้ 1100 CL 5 ทำยังไงถึงจะนิ่งอ่ะท่าน -*- ของผม+0.6
              พอผมลองใส่ไฟ +0.7 ไม่บูตละ สงสัยมันร้อน
              Elpida ลากได้เกิน 1050 ก็เก่งแล้วครับ มันคงสุดๆแล้วครับ ต่อให้เพิ่มไฟ +1.0 ก็ไม่ไปแล้วครับ

Comment

อ่า มันเป็นแบบนี้นี่เอง หรือ หุๆ

Comment

เค้าว่า FR-Y5 ต้อง Week เก่า ขึ้นจะลากดีหรอครับ

Comment

1000 ก็แรงแล้วครับ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                      เค้าว่า FR-Y5 ต้อง Week เก่า ขึ้นจะลากดีหรอครับ
                      ใช่ครับ ยิ่งเก่ายิ่งเข้มข้น

Comment

เง้อ FP-Y5 ผมได้ 1048 แต่ไม่นิ่ง 2.2V เลยไม่เอาแล่ะ กลับมาเป็น 920 CL 5-5-5-15 ดันไม่นิ่งซะนี่ เด๋วต้องกดอีก สรุปว่ากด CL ต่ำเข้าไว้จะทำให้แรงกว่า FSB ใช่ป่ะครับ

Comment

Working...
                        X