Announcement

Collapse
No announcement yet.

นอก เรื่อง หนอ่ยคับเกี่ยวกับ MB ALivNF6G-VSTA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นอก เรื่อง หนอ่ยคับเกี่ยวกับ MB ALivNF6G-VSTA

คือ ผม ซือ MB รุ่นนี้ มา พอลง วินโดส เข้าไป Set ที่ ไบออส ให้อ่าน ซีดี รอม เปงตัวที่ 1 แล้ว HDD เปง ตัว ที่ 2 แล้ว ผมก็ กด เซฟ

แต่ ปรากฏ ว่า มาน ไปอ่าน ฮาร์ดดิส กอ่นไม่ยอม อ่าน CD ก่อน เปง อย่างงี้ตลอด ลง วินโดส ไม่ได้เลย ทำยางไงก็ไม่ได้
    ใครรู้วิธีทำ หรือ ใครเคยเจอปัญหา แบบ นี้ ช่วยบอกทีคับ ต้องทำไง

เลือกให้เป็น CD-ROM ทั้งหมดเลยก็ได้ครับ แล้วหลังจาก Load File Setup เสร็จแล้ว
    ค่อยเลือก Hardisk ทีหลังก็ได้ ผมว่าท่านกด Enter ให้ Boot จาก CD-ROM ไม่ทันน่ะครับ
    เครื่องท่านแรงงงงงงงงงเกินไปอ่า
    Last edited by Nacus; 9 Oct 2007, 03:25:39.

Comment

เลือก CD ROM เป็นตัวที่1 แล้วก็ไปปิด(Disable) ตัวอื่นให้หมดซิครับ

Comment

ต้องดูแผ่นวินโดว์ด้วยนะครับว่า Drive CD คุณอ่านเจอป่าวเพราะผมก็เคยเจอปรากฎว่าเป็นที่แผ่น windows ที่ใช้ลง(โดยมากจะเป็นพวกที่ 2007 หรือ Dark Edition) แต่แผ่นไม่เสียนะครับไปใส่กับเครื่องอื่น Boot ได้ต้องใช้แผ่น เดิมๆถึงได้ครับ ลองดู

Comment

กด F11 ตอน boot แล้วเลือก CD จบ

Comment

Working...
          X