Announcement

Collapse
No announcement yet.

Psu Silverstone 400 W เอา 8800 GTS อยู่ไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อย่าเลยครับ

ข้างกล่องเขียนไว้แล้ว อย่างต่ำ 400w

หรือว่าเครื่องพี่่จะต่อการ์ดจออย่างเดียวหละครับ อย่างอื่นไม่ต้องใส่ แฮะๆๆๆ

460w ดีแล้วครับ เพื่อ FL ไว้ด้วย
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

แบบนี้ก็เซ็งเลยครับพี่น้อง Silverstone 400 W น่าจะไม่ไหว เพิ่งซื้อมาด้วยทำไงหว่า!! ว่าจะเปลี่ยน การ์ดจอเป็น 8800GTS ด้วยครับ

Comment

ขายการ์ดจอเก่างับ
        หรือเอาฮาร์ดแวร์ที่จะเปลี่ยน ไปขายต่อ
        เอางบมาอัพ PSU งับ
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

น่าจะดูที่ 12V. นะครับ เพราะ VGA PCI-E กินไฟ 12V
          ผมดูแล้วรุ่นนี้จ่าย 12V. 18A+18A หากจ่ายไปได้ตามนี้จริงก็เกินพอครับ
          เพราะหากเทีียบกับ ASUS หรือ Cooler master 450W ดูเฉพาะ ไฟ 12V. SilverStone กินขาดเลยครับ

แต่อย่างที่บอกไม่รู้ว่า มันจ่ายไฟได้จริงอย่างที่เขียนไว้ในคู่มือ/web?

หรือหากผู้ไดรู้มากกว่าผม ก็ช่วยตอบทีครับ
          Last edited by Wolverine; 13 Oct 2007, 15:32:12.

Comment

ลองดู Enhance 500 Watt ครับ ราคาไม่แรงมาก

Comment

Psu Silverstone 400 W เอา 8800 GTS เอาอยู่แน่นอนครับ

รับประกันครับ .....

Comment

ป๋มว่า 460w สบายๆๆนะคับ ป๋ม ลิปเปอร์ตี้ 500w HD 6 ลูก+ 8800 Ultra 650/2300 คับ Cpu E6600 400*8 พัดลมของแต่งเคสอีก อะคับ 24/7 ไม่มีปัญหาเลย เล่นเกมไม่ดับหรือแฮงค์ให้เห็นเลย เพียบพอคับ

Comment

Originally posted by aPisBot View Post
                  ป๋มว่า 460w สบายๆๆนะคับ ป๋ม ลิปเปอร์ตี้ 500w HD 6 ลูก+ 8800 Ultra 650/2300 คับ Cpu E6600 400*8 พัดลมของแต่งเคสอีก อะคับ 24/7 ไม่มีปัญหาเลย เล่นเกมไม่ดับหรือแฮงค์ให้เห็นเลย เพียบพอคับ
                  ใช่คับ
                  ต้อง Enermax Liberty ยี่ห้อนี้ สุดยอดอยู่ แว้วววววววววว........

Comment

เอาเข้าจริงๆ 8800 มันไม่เท่าไหร่หรอกครับ เห็นหลายๆท่านยังเอา ซึนามี ดีลักซ์ ไปใช้กันสบายๆเลย
                    ผมเคยใช้ 460w พัดลมคู่ อิเนอแมก กับ 8800+HDD*5 +DVD*2 +พัดลมอีกอื้อซ่า ยังสบายๆครับ เทสไปสองสามชั่วโมง ยังชิลๆ

Comment

Working...
                    X