Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD2X2 BE 2350 เทียบกับ ของ intel

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD2X2 BE 2350 เทียบกับ ของ intel

อยากทราบว่า ถ้าของ AMD2 (940) X2 BE 2350 (Box, 5Y)
    Speed 2100MHz, SystemBus 2000MHz, 65nm, L2 Cache 2x512Kb, 64-bit

จะเทียบกับ Intel แล้วจะอยู่ประมาณ E???? ไรครับ

แบบอุปกรณ์ทุกชิ้นเหมือนกันหมด ยกเว้น board

ขอบคุณครับ

แรงกว่า E2160 นิดหน่อย

Comment

อยากให้ MB ใส่ได้ทั้งสองค่ายจัง อิอิ จะใส่ amd หรือ intel ก้อได้

Comment

แล้วAMD2 (940) X2 BE 2350 กับ amdx2 4000+ ต่างกัไงหรอคับ อันไหนใหม่กว่าหรอคับ

ตอบหน่อยเด้อ

Comment

Originally posted by karnnd View Post
          แล้วAMD2 (940) X2 BE 2350 กับ amdx2 4000+ ต่างกัไงหรอคับ อันไหนใหม่กว่าหรอคับ

ตอบหน่อยเด้อ
          be ไหม่กว่า ประหยัดไฟกว่าคับ ความแรงพอกัน^^

Comment

อ่อคับ อย่างงี้ be ก้น่าซื้อกว่าสิครับ หรือไงคับ

ในบอร์ดเหนเขาแนะนำให้ใช้ amdx2 4000+ อะคับ

ทำไมไม่แนะนำให้ใช้ be อะคับหรือว่าแพงกว่า

ถ้าเทียบราคานะครับ amdx2 4000+ เทียบได้กับรุ่นไหนหรอคับ

Comment

Originally posted by karnnd View Post
              อ่อคับ อย่างงี้ be ก้น่าซื้อกว่าสิครับ หรือไงคับ

ในบอร์ดเหนเขาแนะนำให้ใช้ amdx2 4000+ อะคับ

ทำไมไม่แนะนำให้ใช้ be อะคับหรือว่าแพงกว่า

ถ้าเทียบราคานะครับ amdx2 4000+ เทียบได้กับรุ่นไหนหรอคับ
              ความแตกต่างมันอยู่ที่ กินไฟน้อยกว่า และน่าจะเย็นกว่า
              อย่างอื่นเหมือนกันครับ

Comment

แนะนำว่า อย่าเอา CPU AMD ไปเปรียบเทียบกับ CPU Intel ครับ มันไม่ได้ผล ..

ให้มองกันเอง ภายในตระกูลของ AMD เอง จะดีกว่า

ส่วนเรื่อง BE-2350 กับ AthX2 4000+ เนี่ย

ึคล้ายๆกับว่า เป็นการนำ AthX2 4000+ มาทำการปรับปรุงให้ดีขึ้น

ในเรื่องของการประหยัดไฟที่ดีขึ้นมาก พอสมควรเลยครับ

แถมยังสามารถทำการ โอเวอร์คล็อกไปได้ไกล พอสมควรเลย ถ้าได้บอร์ดที่ดีพอตัว !!

Comment

BE-2350 กับ 4000+ เนี่ย ราคาต่างกันพอควรเลยนะครับ. เล่นตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ.

Comment

Originally posted by Grimmy View Post
                    BE-2350 กับ 4000+ เนี่ย ราคาต่างกันพอควรเลยนะครับ. เล่นตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ.
                    แรงพอๆ กัน (เดิมๆ)
                    ตัวใหนถูกผมเอาตัวนั้นละครับ หิหิหิ

Comment

x2 4000+ คุ้มกว่าคับ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        แรงพอๆ กัน (เดิมๆ)
                        ตัวใหนถูกผมเอาตัวนั้นละครับ หิหิหิ
                        ถ้างั้นเล่น 4000+ เหลือตังกินข้าวอีกหลายมื้อเลยครับ

Comment

Originally posted by นาย...อั๊ยซ์... View Post
                          แนะนำว่า อย่าเอา CPU AMD ไปเปรียบเทียบกับ CPU Intel ครับ มันไม่ได้ผล ..

ให้มองกันเอง ภายในตระกูลของ AMD เอง จะดีกว่า

ส่วนเรื่อง BE-2350 กับ AthX2 4000+ เนี่ย

ึคล้ายๆกับว่า เป็นการนำ AthX2 4000+ มาทำการปรับปรุงให้ดีขึ้น

ในเรื่องของการประหยัดไฟที่ดีขึ้นมาก พอสมควรเลยครับ

แถมยังสามารถทำการ โอเวอร์คล็อกไปได้ไกล พอสมควรเลย ถ้าได้บอร์ดที่ดีพอตัว !!
                          เห็นด้วยอย่างแรง

Comment

ก้คือ ถ้าไม่ได้เอามาคล็อก เอามาไว้เล่นเกมเฉยๆ ก้ 4000+ ใช่มะคับ เหอะๆ

Comment

4000+ ก็ลากได้ไม่น้อยนะแรมบ้านๆทดแรมเอา ซิงค์เดิมๆไปที่ 2.6GHz สบายๆ

Comment

Working...
                              X