Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขาย GF4Ti4200 ไปเอา GF7950GT เย็นนี้ใครจะรับต่อครับและคุ้มมั๊ยเนี่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขาย GF4Ti4200 ไปเอา GF7950GT เย็นนี้ใครจะรับต่อครับและคุ้มมั๊ยเนี่ย

เอามาลง K8N+Sempron2500+@2.1GHz ครับ หรือรอ
    อัพยกชุดไปเลย เกมก็นาน ๆ เล่นที หรือถ้าปล่อยได้ผมซื้อดี
    ลืมบอกไปขาย 700 ครับ 3DMark ได้เกือบ 12000 แต้ม

cpu มันรีดกาดจออกมาไม่หมดแน่นอครับ

กาด พละงเหลือเผือ แต่ CPU เน่าเกินไป

พวก 754 ระดับคาวมแรงที่พอจะสมัผัสได้ ต้องทะลุ 2.4 ขึ้นไปครับ

Comment

ผมว่าไม่คุ้มเอามากๆ เลยครับ คงปั่นการ์ดจอไม่ขึ้นครับ
      CPU ต่ำสุดควรจะเป็นพวก ATHLON 64 ที่ Real Clock 2.6 GHz แบบ Overclock แล้วครับ ถึงจะพอปั่นการ์ดขึ้นได้

Comment

แต่ตัวนี้วิ่ง 2.1 GHz วัดแล้วเท่า Pentium D 3.4 Ghz เครื่องที่ทำงานตอนนี้เลยนะครับ

Comment

วัดจากอะไรครับ

Comment

Originally posted by qc2404 View Post
            แต่ตัวนี้วิ่ง 2.1 GHz วัดแล้วเท่า Pentium D 3.4 Ghz เครื่องที่ทำงานตอนนี้เลยนะครับ
            ความเร็วอย่างเดียวไม่ใช่ทุกอย่างครับ
            Cache อีก / Dual Channel อีก ที่จะทำให้ประสิทธิภาพเครื่องสูงขึ้น
            ถ้าเป็น 939 ที่ยังพอหา CPU พวก X2 ก็พอไหวครับ แต่ 754 ไม่ไหวแน่ครับ

จะซื้อแบบ AGP หรือ PCI-E ครับ ถ้า PCI-E พอไหวครับ เปลี่ยนเครื่องใหม่ยังเอาไปใช้ได้แต่ถ้า AGP ไม่แนะนำอย่างยิ่งครับ

สุดท้ายอยู่ที่ท่านตัดสินใจครับ

Comment

วัดด้วย Cpumark99 ครับ
              เครื่องที่บ้าน สมพรได้ 191 ส่วนตัวที่นั่งพิมตอนนี้เครื่องที่ทำงาน
              P4 D 3.4 ได้ 189 แต้มครับ

Comment

ขนาด X2 4400+ 2.62GHz ยังดันคะแนนการ์ดไปไม่มากเลยครับ ตู้ปลาตันที่ 17898 GFX score
                แต่นี้ผมก็เล่นลื่นแว้วครับเก็บตังรอ Phenom ไม่ก็ black edition ดีกว่า

Comment

Working...
                X