overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 18 of 18

Thread: ขอบทสรุปเกม QAUKE 4 หน่อยครับ

OverclockZone Member jack_sparow's Avatar

Talking ขอบทสรุปเกม QAUKE 4 หน่อยครับ

ขอบทสรุปเกม QAUKE 4 หน่อยครับ หรือแนะนำเว็ปก็ได้ครับ เล่นติดมานานแล้วครับ

OverclockZone Member jack_sparow's Avatar

DUN

OverclockZone Member amppeter's Avatar

its ok
    เป็นเกมที่เลิกเล่นแล้วตาลาย หรือมึนอีกเกมนึงก็ว่าได้
    เพราะเป็นเกมแนว doom นี่แหละครับ ก็ส่วนตัวผมว่ายามนี้ ค่อนข้างจะธรรมดาแล้วครับ
    เกมนี้ ไม่ยากจนเกินไปนัก เอาไว้เล่นเป็นครั้งคราวจะดีกว่าถ้าเล่นติดต่อกันนานๆ จะทำให้เวียนหัวนะคับ

สำหรับเกมนี้ผมให้ 6 Gpoint คับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

http://www.quake4rocks.co.uk/
    เว็บนี้ถ้าดูแล้วไม่เข้าใจให้มาถีบrepล่างเลย ผมเคยใช้อยู่ ความจริงไม่ได้ใช้หรอกแค่เข้าไปดูว่าด่านต่อไปมีอะไรบ้างเวลาเลิกเล่นก่อนนอน
    ความจริงเกมนี้มันไม่มีอะไรหรอกครับเดินไปข้างหน้าเรื่อยๆอย่างเดียว มีให้ย้อนกลับแค่ตรงจุดที่ไปเปิดระบบยกถังอะไรนั่นแค่นั้นเอง

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

เกมเดินยิง ยังต้องใช้บทสรุปเหรอ

Talking

Quote Originally Posted by armyman View Post
    เกมเดินยิง ยังต้องใช้บทสรุปเหรอ
    ก็เดินยิงจนหมดตัวแล้วเดินจนจะทั่วแล้วมันเปิดประตูไม่ได้จะยิงพวกเดียวกันก็ไม่ได้ไม่งั้น...ตาย

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ติดตรงไหนก็ถามๆมาได้ยังพอๆจำได้อยู่

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    ติดตรงไหนก็ถามๆมาได้ยังพอๆจำได้อยู่
    ตรงป้อมปืนใหญ่ เลี้ยวซ้ายก็เจอพวกเรา มีทหาร 2 คนนั่งรออะไรไม่รู้และมีหัวหน้ายืนเก๊กอยู่ ข้างหลังมีประตูไฟสีแดงเหมือนให้เราทำอะไรซักอย่าง

OverclockZone Member qbert's Avatar

นึกออกละ...เหมือนอยู่ในหลุมหลบภัยใช่มั้ยคับ ให้เราปีนขึ้นไปข้างบนคับ แล้วยังไงต่อก็จำไม่ได้ ใช้กล่องตรงประตูสีแดงนะแหละ

ป.ล.เล่นนานๆมึนเหมือนกัน มีวันหนึ่งเล่นจนอยากจะอ้วกเลย

Talking

Quote Originally Posted by qbert View Post
    นึกออกละ...เหมือนอยู่ในหลุมหลบภัยใช่มั้ยคับ ให้เราปีนขึ้นไปข้างบนคับ แล้วยังไงต่อก็จำไม่ได้ ใช้กล่องตรงประตูสีแดงนะแหละ

ป.ล.เล่นนานๆมึนเหมือนกัน มีวันหนึ่งเล่นจนอยากจะอ้วกเลย
    ผมปีนขึ้นไปแล้ว ก้เจอตัว AI 1 ตัว
    และก้มีแค่นั้น...เดินจนทั่าก็หาทางไปไม่เจออีก งงกว่า DOOM3 อีกนะเนี่ย

OverclockZone Member qbert's Avatar

คิดว่านะ...หาทางเดิน(มันจะมีสะพาน)ข้ามไปที่ประตูใหญ่ๆคับ ไปให้ถึงหน้าประตูเลย ถ้าจำไม่ผิดนะ

Quote Originally Posted by jack_sparow View Post
    ผมปีนขึ้นไปแล้ว ก้เจอตัว AI 1 ตัว
    และก้มีแค่นั้น...เดินจนทั่าก็หาทางไปไม่เจออีก งงกว่า DOOM3 อีกนะเนี่ย
    ปืนไปแล้วมันจะมีได้ตัวอ้วนวิ่งมาอัดเราใช่ป่ะ ฆ่ามันแล้วก็ลงหลุมที่มันโพล่ขึ้นมาน่ะแหละแล้วก็เปิดประตูให้เพื่อนเข้าไป
    มีแค่จุดนี้ล่ะมั้งทั้งเกมที่ต้องฟังคอมมันพูดว่าให้เราทำอะไร

ในเว็บที่ผมให้มันก็บอกละเอียดแล้วนะเนี่ยไม่ได้กดเข้าไปดูเหรอ
    Last edited by Freekickgundam; 11 Oct 2007 at 13:45:34.

คิดว่านะ...หาทางเดิน(มันจะมีสะพาน)ข้ามไปที่ประตูใหญ่ๆคับ ไปให้ถึงหน้าประตูเลย ถ้าจำไม่ผิดนะ
    ฮาๆ มั่วมั่กๆเลยเรา จำได้คร่าวๆประมาณนี้แหละคับ เหอะ ผมก็ยังเล่นไม่จบเลย

Talking

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    ปืนไปแล้วมันจะมีได้ตัวอ้วนวิ่งมาอัดเราใช่ป่ะ ฆ่ามันแล้วก็ลงหลุมที่มันโพล่ขึ้นมาน่ะแหละแล้วก็เปิดประตูให้เพื่อนเข้าไป
    มีแค่จุดนี้ล่ะมั้งทั้งเกมที่ต้องฟังคอมมันพูดว่าให้เราทำอะไร

ในเว็บที่ผมให้มันก็บอกละเอียดแล้วนะเนี่ยไม่ได้กดเข้าไปดูเหรอ
    ถูกครับด่านนี้และที่ติดอยู่...ขอบคุณครับทุกคนครับ ติดด่านใหนจะถามอีกครับ

ส่วนเว็ปเปิดไม่ได้ครับ

เปิดไม่ได้เหรอครับ แย่หน่อย
    แต่นอกจากตรงนี้ก็ไม่มีตรงไหนที่งงแล้วมั้งนะ

เปิดไม่ได้เหรอครับ แย่หน่อย
    แต่นอกจากตรงนี้ก็ไม่มีตรงไหนที่งงแล้วมั้งนะ
    สงสัยผมจะไม่ถนัดแนวนี้แน่เลยเล่นทีไรติดแง็คทุกที
    ด่านบนย่านอีกแล้วที่ติด...ต้องไปใหนเนี้ยเดินวนอยู่บนยานไม่รู้ไปใหน

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

เห็นท่านjack_sparow pm มาหาผม ถามหาบทสรุป แต่ผมไม่เคยใช้เลย จริงๆอ่านจากในเกมเอาเลยครับ มันจะบอกหมดว่าต้องไปทางไหน

ด่านบนยานที่ว่า มันเป็นแบบไหนครับ พอจะมีรูปหรือเปล่า แต่ผมอาจจะมานานๆทีนะครับ ช่วงนี้ต้องทำโปรเจคจบ

Bookmarks

Bookmarks