Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดรุ่นใหม่นี้ต้องอัพไดร์ sata อยู๋มั้ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดรุ่นใหม่นี้ต้องอัพไดร์ sata อยู๋มั้ยคับ

คือผมเริ่มประกอบเลยไม่รุ้ว่าต้องอัพเดดไดร์ sata ให้เมนบอร์ดมั้ย(p5b deluxe)

***ขอบคุนคับ***

Originally posted by wor View Post
    คือผมเริ่มประกอบเลยไม่รุ้ว่าต้องอัพเดดไดร์ sata ให้เมนบอร์ดมั้ย(p5b deluxe)

***ขอบคุนคับ***
    แค่เสียบใส่ก็ใช้ได้เลยไม่ใช่หรือครับ ?

Comment

แล้วต้องอัพเพื่อให้ win xp รุ้จักมั้ยคับ

Comment

Originally posted by wor View Post
        แล้วต้องอัพเพื่อให้ win xp รุ้จักมั้ยคับ
        ไม่ต้องครับ มันจะรวมมากับ win xp ในแผ่น MS 1000 ทิป 120฿ หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไปเลยครับ *ล้อเล่นนะ*
        ไม่ต้องสร้าง SATA FDD ก็ได้ ลง ปุ๊บ วินโดวส์ ใช้งานได้เลย ผมก็พึ่งเปลี่ยนบอร์ดใหม่เหมือนกันนะ
        จาก ASROCK มาเป็น ASUS P5VDC-X ก็เลยลงใหม่ ที่แรกนึกว่าจะต้องใช้ FDD แต่ลองลงวินโดวส์ โดยไม่ใช้ FDD ดูผ่านได้เลยลงไม่ถึง 15 นาทีครับ ใช้งานบอร์ดใหม่มาได้ 2 อาทิตย์ ไม่มีเอ๋อเลย ASROCK ยังเอ๋อบางครั้งเลย(สงสัยคล็อกไมากไป)

Comment

ถ้าเป็น Chip VIA กับ ATI ยังต้องใช้อยู่ครับ
          แต่ถ้าเป็นเมนบอร์ดรุ่นใหม่ใหม่บ้างรุ่นเช่น Asrock 775Dual-Vsta ก็ปิด Raid ไม่ต้องใช้ FDD

Chip Intel กับ Nvidia ใส่ได้เลยครับ ไม่ต้องใช้ FDD

Comment

Working...
          X