Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบเกี่ยวกับคอมยี่ห้อ AlienWare ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบเกี่ยวกับคอมยี่ห้อ AlienWare ครับ

AlienWare เป็นยี่ห้อคอมพิ้วเตอร์ที่มีคอนเซ็ปหน้าตาเฉพาะตัวเลยครับ

ผมดูในเว็ปมา

แต่เห็นสเปคที่เขาขาย (เมืองนอก)
    มันสุดยอดทั้งนั้นเลยครับ เครื่องในเมืองไทยไม่กี่เครื่องเท่านั้น ถึงจะเทียบเท่า
    http://www.alienware.com
    ลองดูกันเองเองครับ

อยากทราบว่า เอเลี่ยนแวร์ คนประเภทไหนใช้กันครับ (อย่าบอกว่าคนมีตัง)
    คอมสเป็คซักขนาดนั้นเอาไปทำอะไร

และมีเกมอะไรใช้สเป็คถึงขนาดนั้นไหมครับ

ใครพอทราบประวัติเกี่ยวกับ คอมยี่ห้อนี้ก็บอกกันหน่อยครับ

และเมืองไทยพอที่จะหาซื้อได้ที่ไหนมั่งครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

เป็นพวกเกมเมอร์ฮาร์ดคอร์ใช้

Comment

HDD 4TB -*-

เกมอะไรสเป็คขนาดนั้นเหรอครับ

ของผมทั้งชุด 45000-50000 ก็เล่นเกมที่ MAX ได้ทุกเกมแล้วน่ะเนี่ย
      Last edited by KiDMaioRKz; 9 Oct 2007, 17:04:26.
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เพื่อนผมมันเคยซื้อมาเล่นตัวนึง ตั้งแต่สมัยรุ่น aurora อะไรซักอย่างจำไม่ได้ หิ้วมาจาก us ประมาณ 3-4 ปีก่อน ซื้อมาเป็นแสน

ตอนนี้ asrock 1333-d667 + e2160 แรงกว่าอีก 5555

Comment

หน้าตามันก็เท่ด้วยแหละครับ หุหุ

Comment

ไม่ใช่คนใช้ครับ ชื่อมันก็บอกครับ ว่า เอเลี้ยน หุหุหุ
            ขำๆคับ

Comment

ชอบ voodoo pc มากกว่า ถึงแม้จะซื้อมาแต่งเองได้ก้ตาม

Comment

คอมICTแรงกว่าครับ

Comment

ถ้าเป็น NB น่าเล่นครับ

Comment

มีมา นานมากแล้ว ผมไม่อยากได้ เปลืองตัง

Comment

Notebook ในฝันครับ

Comment

ในบอร์ดนี้มีใครใช้ รายงานตัวหน่อยครับ >.<

ได้ข่าวว่า เครื่องสเป็คสงขนาดนั้น เล่น ยิงไข่ไม่ได้ครับ จะขึ้นว่า MEMORY OVERRUN (เพราะแรมเขาจะไม่พอ)

ผมโม้

Comment

แรง
                          แพง
                          สวย
                          ดี
                          ไม่ค่อยคุ้ม
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          .
                          ครับ

Comment

มันมีมานานแล้วครับ คอมเซตแบบฮาดคอร์ของเมืองนอกเค้า มีหลายยี่ห้อด้วยนะไม่ไช่แต่เอเลี่ยน จะถามว่าเอาไว้เล่นอะไร ที่ท่าน จขกท บอก อ่ะครับ ว่าของท่าน4-50k ก็เล่นได้ทุกเกมส์แล้ว มันก็จริง แต่ก็ประมานว่า ผมซื้อเฟอรารี่มาวิ่งถนนเมืองไทยไง ไห้เครื่องแรงยังไง วิ่งสุดๆก็ไม่ได้ ตำรวจจับ แถมรถติดด้วย แต่่ เราก็อยากขับเฟอรารี่ไช่ไหมล่ะ มันไม่ได้แรงอย่างเดียวครับ จุดขายมันจริงๆคือมันจะนำเทคโนโลยี่ไหม่ๆออกมาไช้ก่อนชาวบ้านๆเค้า แล้วการจัดระเบียบภายไนเคสเหนือมากครับ ลองหาภาพดูเอา

Comment

มันใช้สำหรับหนัง Hollywood ฮะ

เหนหนังเรื่องไหน เกี่ยวกับเกมส์เกี่ยวกับพวก hacker หน่อย

เหนบ่อยจริงๆ

มันซื้อง่ายขนาดนั้นเลยหรอ hacker เนี่ย

5555

Comment

Working...
                              X