Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมมันจะกระตุกทุกๆ3-5นาทีอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมมันจะกระตุกทุกๆ3-5นาทีอ่ะครับ

มันจะกระตุกสักพักแล้วก็กลับมาลื่นแบบเดิม เป็นเพราะอะไรเหรอครับ
    ไม่ได้ใช้งานเยอะเลยครับ แค่เปิดเวิดพิมงานแล้วก็เปิดเพลงไปด้วย

คอมกระตุกยังพอ แต่ถ้าเป็นคนกระตุกบ่อยไม่ค่อยดี ><

เข้าเรื่องดีกว่า

สเป็คอะไรครับ ถ้าสเป็คเหลือ แรมเยอะๆ น่าจะลองเช็คซอฟท์แวร์ดูก่อน เช่น มีไวรัสป่าว วินโดร์มีปัญหาอะไรมั่งไหม ถ้าซอฟท์แวร์เคลียร์ว่าไม่มีปัญหาอะไรแน่ ก็มาเช็คที่ฮาร์ดแวร์ต่อครับ เช่น การ์ดจอร้อนหรือ CPU ร้อนก็อาจจะทำให้เกินอาการกระตุกได้ครับ ต้องค่อยๆไล่ไปทีละปัญหาครับ

Comment

สเป็กไรคับ^^

Comment

บอด P4i65G
        แรมddr512*2
        vga fx5200
        hdd 120gb
        มันจะกระตุกช่วงcpuทำงานมากกว่า 70%ประมาณนี้อ่ะครับ
        แต่เมื่อก่อนก็เปนแบบนี้นะครับ%ขึ้นๆลงๆ แต่ไม่เคยกระตุก

Comment

มีหลายสาเหตุอะคับ ดูจากที่บอกเป็นส่วนของโปรแกรมอะอาจเป็นที่
          1.วินโด(ใช้มานานเริ่มเอ๋อ..คิดได้ช้าลงอาจเพราะไวรัส)
          2.ตัวโปรมแกรมที่คุณใช้อะมันหน่วงเครื่องป่าว ผมเคยเป็นนะโปรแกรม windows Media (แบบมันลงไม่ค่อยสมบูรณ์ต้องติดตั้งใหม่อะถึงหาย)

Comment

เป็นที่ฮาร์ดดิสก์รึป่าว

Comment

ไฟ HDD กระพริบป่าวครับ ถ้ามันพริบ เรื่อยๆไม่หยุดแสดงว่าเปงกับ hdd นะ ของผมเคยเป็น เม้าจะกระตุกอ่ะ

Comment

Originally posted by concerto View Post
                คอมผมมันจะกระตุกทุกๆ3-5นาทีอ่ะครับ
                เหวอออออ ดีที่ตาขวาไม่กระตุก

Comment

Working...
                X