Announcement

Collapse
No announcement yet.

X1600Pro AGPกินไฟเยอะไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X1600Pro AGPกินไฟเยอะไหมครับ

X1600Pro AGPกินไฟเยอะไหมครับใช้ของPSU450W โนเมมครับ ตอนนี้เกิดอาการหน้าจอกระพริบครับ นานๆครัง แล้วก็โหลดเข้าวินโด้ช้ามากเลยครับ ไม่รู้ว่าเป้นที่การจอรึปล่าว เพิ่งซื้อต่อเค้ามาครับ ก่อนหน้าใช้winfast ไม่เป็นอะไรครับ ฟอแม็ดวินโด้แล้วด้วยไม่น่าเป็นที่ไดร์เวอร์ ท่านใดพอทราบรบกวนด้วยครับ กลัวเสียเงินฟรีครับ จะได้เอาไปเปลี่ยนครับ ขอบคุณครับผม

ไม่มากครับ 350 บ้านๆก็เอาอยู่ สบายครับ

การ์ดตัวนี้ต้องการ PSU ขั้นต่ำ 300 วัต

สเป็คอะไรมั่งครับ

ปล.เคยใช้ครับ
    Last edited by IX; 9 Oct 2007, 17:31:23.

Comment

ขอบคุณครับ

P42.8E+MSI 865PENeo2+GeIL512*2+HDD80SATA+120GIDE+DVD RW+Zink Tt SilentTowerพัดลม2ตัวหน้าหลัง+พัดลมเครื่องอีก2ตัวครับ แล้วมันเป็นเพราะอะไรเนี่ยครับ ขนาดเล่นSFยังกระตุกเลยครับผม(เพราะเครื่องนะครับไม่น่าใช้เน็ดครับ เพราะเน็ด1.5Mครับ) เครียจมากมายเลยครับ

Comment

ดูจาดสเป็คไมน่ามีปัญหาอะไร อาจจะเป็นที่ซอฟแวร์ รึไม่ก็ฮาร์ดแวร์บางอย่างใกล้เสียครับ ลองเช็คที่แรม ถอดออกตัวนึงแล้วลองบูตเครื่องดู ที่ละตัวครับ เช็คดูว่าใส่ตัวใหนแล้วทำให้เกิดอาการดังกล่าว ถ้ายังไม่หายสุดท้ายครับ เอาไปให้ที่ร้านเช็คดู

Comment

ขอบคุณมากครับ จะลองดูครับ ผมคิดว่ามีอะไรใกล้เสียแหละครับ แต่อะไรเนี่ยซิครับ

Comment

ลองดูครับ

เพื่อนผมก็เคยมีอาการแบบท่านนี่แหละครับ เอาเช็คที่ร้าน ปรากฎว่า แรมเสียไปแถวนึง

Comment

ลองแล้วครับ เอาแรมออกแล้ว เปิดดูทีละอัน แล้วก็เหมือนเดิมครับ โหลดเข้าวินโด้ช้าเหมือนเดิมเลย จะเป็นที่กาดจอรึป่าวคับเนี่ย หรือว่าเมนบอร์ดอ่ะครับ เพราะเมื่อหลายวันก่อนเอาแลนเครื่องอื่นมาใส่อยู่ดีๆแลนก็ไม่ติดซะงั้นเลย(พังครับ)ที่ตัวเมนบอร์ดอ่ะครับ ไม่รู้ว่าจะเป็นผลพวงมาจากแลนที่อยู่ดีๆก็เสียรึป่าวแบบว่าพังไปตามๆกันแบบเนี่ยอ่ะครับ ขอบคุณครับผม

Comment

งั้นลองเอาไปให้ที่ร้านเช็คดูครับ ลองเทสกับเมนบอร์ดที่ร้านดู ถ้าดีขึ้นแสดงว่าเมนบอร์ดท่านไกลลาแล้วครับ

Comment

โฮะๆ ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
                  X