Announcement

Collapse
No announcement yet.

Core , Mem อะไรที่ทำให้การ์ดแรงกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Core , Mem อะไรที่ทำให้การ์ดแรงกว่า

อยากทราบมานานและครับว่าระหว่าง 2 ค่านี้ อันไหนทำมีผลกว่ากัน เพราะกะลังเลือกระหว่าง Spark A650 กะ XFX 8600GT Zalman อยู่ครับ ขอบคุณนะ

มีผลทั้งคู่ครับ
    mem มั้งครับ

Comment

แต่ผมว่า core นะ

Comment

ผมก็ว่า Core นะ

Comment

รอท่าน Gearhead มา

Comment

Core ครับ แต่ถ้า GPU รุ่นเดียวกัน ส่วนใหญ่จะตันที่ความเร็วพอๆ กัน คราวนี้ถึงจะมาดูเม็ดแรมครับว่าของใครดีกว่าครับ

Spark A650 เป็น 1.0ns ส่วน zalman ผมไม่ทราบครับ

Comment

ฟามรุ้

Comment

Core เพราะมันจะช่วยประมวลผล (มั้ง)

Comment

ใครจะลาก mem ให้ทะลุเท่าไหร่ผมไม่สนหรอก แต่ผมจะลากแต่ core ง่ะ
                  แรง&ลื่นกว่ากระจาย แถมแต็บง่ายกว่าซะงั้น หุหุ (เกี่ยวมั้ยหว่า)

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    Core ครับ แต่ถ้า GPU รุ่นเดียวกัน ส่วนใหญ่จะตันที่ความเร็วพอๆ กัน คราวนี้ถึงจะมาดูเม็ดแรมครับว่าของใครดีกว่าครับ

Spark A650 เป็น 1.0ns ส่วน zalman ผมไม่ทราบครับ
                    โอ้ว หายข้องใจแร้วคร้าบ ขอบคุณท่านหัวเกียร์

Comment

Working...
                    X