Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเกี่ยวกับ 7900gs ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเกี่ยวกับ 7900gs ครับ

พึ่งซื้อ xfx 7900gs agp มาครับ แล้วพอใส่แผ่นซีดี มันขึ้น แบบรูปแรกครับ ไม่ทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรเหมือนกัน ส่วนภาพที่ 2 ตรงที่วงแดงๆทำไมมันขึ้นแบบนั้นอ่ะครับ งงมากเลย ผมใช้ socket 478 p4 2.0G M/B p4i65gv แรม 768 MB ครับ ลองเช็คดูใน bios แล้วมันรองรับเป็น AGI อ่ะ คืออะไรหรอครับ มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ ถ้าแก้ไม่ได้คงขายการ์ดจอแล้วอ่ะครับ ผมคิดว่ามันเป็นที่บอร์ดไม่เข้ากันมั้งครับ ไม่แน่ใจ แล้วถามอีกอย่างครับ ทำไมเสียงพัดลม 7900gs มันดังจังครับ มีวิธีปรับให้เสียงเบาลงมั้ยครับผม ช่วยตอบให้ทีครับ ขอบคุณครับผม

- มันบอกว่าไม่ใช่ Product ของ XFX ครับ ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ พวก Driver หรือ Utility ของไปโหลดที่เวปก็ได้ครับ

- " ย่อมาจาก ASRock Graphics Interface โดยจะขออธิบายง่ายๆ ว่า เมนบอร์ดทั้งสองรุ่นนี้ มี VGA on chip อยู่แล้ว แต่ว่าการที่มี A.G.I. 8X เพิ่มเข้ามา ก็คือจะมีสล๊อต AGP 8X มาให้ด้วย โดยที่เราสามารถจะ upgrade VGA ได้เอง หรือจะทำ Dual-Monitor กับตัวที่ on board อยู่แล้วก็ได้ด้วย ซึ่งเป็นเทคโนโลยีที่ได้เปรียบกว่าเมนบอร์ด Micro-ATX ที่เป็น VGA on board ตัวอื่นๆ ที่ไม่มีสล๊อต AGP มาให้ครับ (คุณสามารถอ่านข่าวการเปิดตัวเทคโนโลยี A.G.I. 8X ได้จาก http://www.asrock.com/news/AGI.htm "

Credit : ท่าน Spin9
    จาก : http://www.overclockzone.com/spin9/r...5gv/index.html

A.G.I มันวิ่งแค่นั้นก็ปกติแล้วครับ ประมาณว่า AsRock เอา Chipset ตัวนี้มาดัดแปลงเองครับ เลยไม่เคยเต็มเต็งเท่าไรครับ

ลงหาบอร์ดที่วิ่งเต็มๆ 8X ดูครับ พวด 865 875

Comment

เมนบอร์ด GV พวก AGI 8X ทำใจหน่อยครับ หาการ์ดจอ Support ยากหน่อย นะ

Comment

0.0.6ยังBETAอยู่นี้คับ มานตัวเต็มแล้วหรอคับ ลงใช้0.0.5เช็ดดูคับ
        ว่าแต่7900GSตวันี้ ตรงพัดลมมานมีไฟด้วยใช่หรือป่าวคับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ครับผมตรงพัดลมมีไฟครับ ผมลองกับเวอร์ชั่น 0.0.5 ก้อเหมือนเดิมครับ ลองเทสaquamark3 แล้วทำไมได้คะแนนน้อยมากๆเลยครับ ไม่ถึง 3 หมื่นเลย แล้วหยั่งงี๊ผมต้องซื้อเมนบอร์ดใหม่ใช่มั้ยครับถึงจะวิ่งได้เต็มที่ 8x เพราะไม่อยากขายการ์ดจอตัวนี้เลยครับ ตัวเก่ายังใช้ gf2mx400 64 mb อยู่เลย
          ถ้าซื้อใหม่ พี่ๆว่า ASRock 4CoreDual-SATA2 ดีมั้ยครับ กับลงทุนซื้อ cpu ใหม่อีกตัว พอดีผมงบน้อยอ่าครับ ซื้อเมนบอร์ดทั้งทีก้อไม่อยากซื้อ socket 478 อีกอ่ะครับ

Comment

Working...
          X