Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องติดไวรัสครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องติดไวรัสครับ ช่วยที

1.อาการคือ ดับเบิ้ลคลิกไดร์ C:ไม่ได้
    2.เอาแผ่นออกจาก CD-Rom ก็จะ Error
    3.เครื่องมีภาพWallpaper คำว่า "กูโคตรเบื่อเซ็นเซ่อร์ เลยว่ะ!!!! แม่งเอ้ย...." พอเปลี่ยนภาพอื่น แล้วปิดเครื่องเปิดใหม่ก็มีภาพขึ้นเหมือนเดิม
    4.ผมลบไฟล์ autorun.inf ทั้งในเครื่องและFlash Drive ออก แล้วสักพักก็สร้างขึ้นมาใหม่เองครับ

ช่วยแก้ไขทีครับ

เหอ ๆ คนทำเป็นคนไทยรึนี้

Comment

ลง Win ใหม่ง่ายกว่า มั้ย อิอิ

Comment

เพื่อนผมก็เป็นครับ มีทั้ง NOD32 + Avira Antivirus ยังเอาไม่อยู่ครับ มันมากัย แฮนดี้ไดร์ครับ
        สรุป format ทุกลูกทั้งเครื่องทิ้งเลย ถึงจะหาย ลงวินโดวส์ใหม่ หายเลย
        ผมก็ไม่กล้าเอา HDD มาจั๊มสแกนเครื่องผมด้วยเดี๋ยวลามไปกันใหญ่ยุ่งเลย หนัง...ยิ่งเยอะๆ อยู่ด้วย ^^

Comment

แล้วจะป้องกันยังงัยครับ ถ้าลงวินใหม่

Comment

ต้องลองแก้ทีละอาการครับ พอจะใช้ regedit เป็นมั่งมั้ยอ่ะ

Comment

ลองใช้ hijackthis แสกน แล้วเอา log file มาดูดีกว่า
              http://www.hijackthis.de/

Comment

Originally posted by Drunkman View Post
                ต้องลองแก้ทีละอาการครับ พอจะใช้ regedit เป็นมั่งมั้ยอ่ะ
                เป็นครับ

Comment

แสดงว่าไปเข้าเวป แวบๆแวมๆบ่อยถึงได้โดนไวรัส

Comment

Working...
                  X